เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่อง IPcop รบกวนด้วยคับ (ถามแบบคนไม่รู้คับ)  (อ่าน 4841 ครั้ง)

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล

คือว่าจะเริ่มทำ IPcop เลยสงสัยดังนี้คับ

1.เน็ต 1 เส้นทำ ipcop แล้วลดอาการแลคเวลาเล่นเกมส์และเว็ปในเวลาพร้อมกันได้ ใช่ หรือ ไม่ 

2.อยากให้ช่วยบอกข้อดีและเสียของ ipcop หน่อยคับทุกๆ ท่าน

3.ผมต้องใช้ ipcop เวอร์ชั่นใหนคับ ลายตาไปหมด

4.อยากให้ทุก ๆ ท่านแนะนำว่าควรทำอย่างไรบ้างหมายถึงว่าต้องติดตั้งอะไรบ้าง ลงใน ipcop

5.คิดว่าครั้งนี้จะทำ ipcop ก็คือจะทำให้ดีครั้งเดียวเลยอยากให้ช่วยแนะนำด้วยคับ

6.ท่านใดมีคู่มือแบบละเอียด ๆรบกวนด้วยคับหรือท่านใดพอเป้นอาจารย์ให้ได้รบกวนกน่อยคับท่าน

ปล.ขอบคุณทุก ๆ ท่านมาก ๆ คับบ ขอบคุณจริง ๆ
Signature cleanned by Admin

tunder

• บุคคลทั่วไป
Re: สงสัยเรื่อง IPcop รบกวนด้วยคับ (ถามแบบคนไม่รู้คับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 09:50:28 am »
เข้าไปศึกษาที่นี่ก่อนครับ http://www.linuxthai.org

ออฟไลน์ napajohn

• นักเรียนมัธยม
Re: สงสัยเรื่อง IPcop รบกวนด้วยคับ (ถามแบบคนไม่รู้คับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 10:57:41 am »
              คือว่าจะเริ่มทำ IPcop เลยสงสัยดังนี้คับ

1.เน็ต 1 เส้นทำ ipcop แล้วลดอาการแลคเวลาเล่นเกมส์และเว็ปในเวลาพร้อมกันได้ ใช่ หรือ ไม่ 
ลดได้บ้างครับ

2.อยากให้ช่วยบอกข้อดีและเสียของ ipcop หน่อยคับทุกๆ ท่าน

ยากนะต้องลองเล่นเอง

3.ผมต้องใช้ ipcop เวอร์ชั่นใหนคับ ลายตาไปหมด
เอา1.4.11ก่อนล่ะกันหาง่าย

4.อยากให้ทุก ๆ ท่านแนะนำว่าควรทำอย่างไรบ้างหมายถึงว่าต้องติดตั้งอะไรบ้าง ลงใน ipcop
เอาแบบลงเป็นเครื่องเซิฟเวอร์ง่ายกว่าไม่ต้องใช้vmwareก่อนเล่นลองใช้squidก่อนล่ะกัน

5.คิดว่าครั้งนี้จะทำ ipcop ก็คือจะทำให้ดีครั้งเดียวเลยอยากให้ช่วยแนะนำด้วยคับ
จ้างติดตั้งสิครับเลิศในครั้งเดียว

6.ท่านใดมีคู่มือแบบละเอียด ๆรบกวนด้วยคับหรือท่านใดพอเป้นอาจารย์ให้ได้รบกวนกน่อยคับท่าน
มีขายครับดูในเวบบนครับ

ปล.ขอบคุณทุก ๆ ท่านมาก ๆ คับบ ขอบคุณจริง ๆ

poy_local

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 11:47:27 am »
แนะนำ ทำใน วีเอ็มแวร์คับผม การ์ดแลน 1 ใบ
ข้อดีนะคับ
1  ใช้การ์ดแลนแค่ใบเดียว 
2  สามารถ backup ไว้ใช้ได้ เวลาลงวินโดว์ไหม่ หรือว่า log file เต็ม หรือ ต้องการ ทำไหม่ คล้าย
ทำ server ไหม่เลย   ก็สามารถนำมารันได้เลย ทันทีคับพี่น้อง
3 ดูแลง่ายคับผม  เพราะรันแบบจำลอง ย่อมง่ายกว่าการตั้ง server มีปํญหาตรวจสอบได้ง่าย
4 . อ่าน 1-3 ไหม่ครับ แล้วลองใช้ ไม่เข้าไจไง ติดต่อผมเต็มใจช่วยคับ 

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 01:29:39 pm »
แนะนำ ทำใน วีเอ็มแวร์คับผม การ์ดแลน 1 ใบ
ข้อดีนะคับ
1  ใช้การ์ดแลนแค่ใบเดียว 
2  สามารถ backup ไว้ใช้ได้ เวลาลงวินโดว์ไหม่ หรือว่า log file เต็ม หรือ ต้องการ ทำไหม่ คล้าย
ทำ server ไหม่เลย   ก็สามารถนำมารันได้เลย ทันทีคับพี่น้อง
3 ดูแลง่ายคับผม  เพราะรันแบบจำลอง ย่อมง่ายกว่าการตั้ง server มีปํญหาตรวจสอบได้ง่าย
4 . อ่าน 1-3 ไหม่ครับ แล้วลองใช้ ไม่เข้าไจไง ติดต่อผมเต็มใจช่วยคับ 

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับท่านนี้และทุก ๆ ท่าน เคยอ่านเจอว่าการจำลองไว้บน xp มันจะหน่วง ไม่ใช่หรอคับ เท็จจริง ไม่ทราบแน่คับแค่เคยอ่านเจอคับ

ออฟไลน์ jaturongjk

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 02:21:23 pm »
ถ้าร้านมีจำนวนเครื่องเยอะ ผมเเนะนำให้เเยกนะคับ ทำเครื่องเเรงๆนิดๆลื่นหัวเเตกเลยละคับ ส่วนถ้าไม่เป็นจิงๆๆก็พยายามศึกษาคับ ไม่เกินอาทิตย์ผมว่าคงเก่ง เเนะนำ www.linuxthai.org คับผม