บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่บอม...มีความคิดเห็นอย่างไรกับ g.shdsl(2/2) ถ้ามาใช้กับร้านเน็ทคับ  (อ่าน 4255 ครั้ง)

aguzstar

• บุคคลทั่วไป
แล้วตอนนี้มีแต่ cat ให้บริการใช่ไม๊คับ

อีกอย่างนึงคับ  แล้วถ้าใช้โมเด็มของเขาแล้วจะคีดอทเอได้ไม๊คับ  แบบไม่ต้องใช้ server นะคับ  เซ็ท port ที่ rounter modem เลยคับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
สำหรับผมเหรอ กริ้ดเลยครับ ถ้าได้ Net 2/2 Mb ไว้บ้าน :c_laugh: กทม หมดสิทธิ์  :'(

ออฟไลน์ nongnoy5

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ที่ร้านใช้อยู่ครับ 2/2 เร้าเตอร์ของเค้าใช้เของ Zyxel Prestige 700 คีดอทเอได้11เครื่องครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ channaronk

• นักเรียนประถม
ใช้อยู่ครับ 2/2 Zyxel Prestige 700  ต่อกับ IPcop Red+Green แรงเหลือหลาย อิอิ

ออฟไลน์ nutz

• นักเรียนมัธยม
    • Mr.nutz
 :c_laugh: :c_laugh: :c_laugh: เหอะ เน็ตแถวบ้าน ไม่พื้นที่ของ CAT อ่ะ  :'( :'( :'( :'( :'(  ยากได้เน็ต 5 M ครับ อิอิอิอ เมื่อไหรเมืองไทยจะมีเน็ตแรงกะเค้ามั้ง.....  ๛emoticon249: ๛emoticon249:

yonknoy

• บุคคลทั่วไป
ไอ้เจ้า G.นี่ตัวอัพเค้าไว้ส่งข้อมูลออกนะครับแล้วตัวที่ทราบมามันทำให้ออกเน็ตต่างประเทศได้เร็วขึ้นเท่านั้นครับความสามารถของมันแต่ดีอีกอย่างคือคนใช้น้อย (มันแพงเกินไป)สู้ใช้ 2 เส้นดีกว่าแล้วทำโหลดบาร้านส์เอา ผมลองเทสดูแล้วครับไม่ต่างกันแต่ข้อดีอีกตัวคือคู่สายของเจ้าG.เต็มยากแล้วคุณจะได้เน็ตที่นึ่งกว่าชาวบ้านเค้าหน่อยเกมส์มันไม่ได้ใช้เน็ตเยอะมากนะครับแล่เจ้าเว็บต่างหากที่คุณต้องพึงระวัง สังเกตุดูสิครับว่าเล่นเกมส์ทั้งร้านไม่มีใครบ่นเลยเรื่องแล็ก แต่ถ้ามีเจ้าตัวไหนเปิดเว็บแล้วดูคริบละก็คุณเตรียมตัวเลยครับเสียทั้งร้าน ตัดสินใจเลือกเอานะครับถ้าเปิดเน็ตก็เอาอย่างที่ว่า2/2แต่เป็นเกมส์คงต้องดูปริมาณเครื่องคุณเอาเองว่าไหวมะ จบข้อความสั้นๆแต่อ่านนานๆ :c_laugh:

ออฟไลน์ arkeerat

• นักเรียนมัธยม
ผมเห็นด้วยกะรี 5 ครับ เพราะร้านผมเล่นเกมส์อย่างเดวใช้ แค่ 512 ยังลื่นกะฉูดครับ ไม่เห็นมีใครบ่น สำหรับเกมส์ผมว่าไม่ต้องเยอะแต่ขอให้นิ่งก็เพียงพอครับเพราะมันรับส่งข้อมูลแบบเรียลทาม วิต่อวิ