บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: คนไม่ค่อยเข้าร้านเลยครับ ไปเข้าร้านอื่นแทนทำงัยดีครับ  (อ่าน 12096 ครั้ง)

sc_cmf

• บุคคลทั่วไป
ทั้งๆร้านผมเป็นจอแบบอย่างดี เครื่องก็แรง ค่าชั่วโมงก็เท่ากัน แต่เขาไปเข้าร้านอื่นแทนทั้งร้านเขาเป็นจอนูน เครื่องก็ธรรมดา เพราะเคยเล่นแล้วเล่นเกม cabal ก็กระตุกมากๆเลย ส่วนทำเลก็พอๆกัน ส่วนเกมผมก็ลงไว้ครบนะ  :'( ช่วยแนะนำหน่อยครับเพื่อจะนำไปปรับปรุงแก้ไขครับ 

ออฟไลน์ aeynokgame

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
อัธยาสัย ครับ ต้องอัธยาสัยดีครับ
Signature cleanned by Admin

sc_cmf

ผมก็ว่าดีแล้วนะ ไปสืบดูเด็กว่าทางร้านใช้โปร เด็กเล่น ออดิชั่น 1 ชั่วโมง lv ล่อไป10 แล้วพอดีผมทำไม่เป็น

ppnetcafe

หาแบบน่ารักๆ มาคอยนั่งคุยด้วยสิครับ ลูกค้าตรึม  :c_laugh:

cyber1234

ร้านเปิดหลังเขาหรือเปล่าคะ ถ้าเขาเปิดก่อนเรามานานๆบางทีเขาอาจมีลูกค้าประจำที่ติดร้าน  ติดเจ้าของร้าน  หรือคุ้นเคยกับที่เดิม  ถ้าของเราดีกว่า ให้เขาได้มาเล่นสักครั้ง สองครั้ง เราก็ตั้งใจดูแลเป็นพิเศษอย่าให้ลูกค้ารู้ตัว  ที่สำคัญอย่าพูด อย่าถาม อย่าโจมตีร้านเดิม  ไม่นานเด็กกลุ่มนี้จะเป็นลูกค้าประจำ  ตอนที่เปิดร้านใหม่ๆ เราก็เป็นแบบนี้ เครื่องก็เก่า แอร์ก็ไม่มี เด็กเต็ม   ร้านเราใหม่  แรง   เย็น  ใจดี  ไม่ค่อยมีลูกค้า เดี๋ยวนี้หมดปัญหา  เด็กเต็ม  เครื่องไม่พอ แต่เท่าที่วิเคราะห์ดู อัธยาศัย   เครื่องดี นั่งสบาย ลูกค้าจะไปไหนรอด :-*

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
ข้างๆร้านผมก็เหมือนกัน จอธรรมดา 19" แต่มีของเถื่อนเด็กเลยชอบ
RAN GUN MU
คนก็เยอะพอใช้ได้นะ
แต่ร้านผมเป็น PS2(มีคอมฯ2เครื่อง)เลยไม่กระทบอะไร :c_laugh:

ออฟไลน์ sakda3333

• นักเรียนประถม
ถามก่อนเล่นเกมเป็นเปล่า เราก็ต้องเล่นเกมกับเด็กด้วยนะ บางครั้งเราก็ต้องพาเด็กไปดูด555+ แนะนำวิธีการเล่นด้วย ไม่ใช่มีตังละเปิดร้านเกมนะ ไม่รอดหลอก

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
55555 อันนี้ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ แนะนำว่า  ทำบัตรโปโมชั่น  5 ช่อง ฟรี 1 ชั่วโมง หรือ  กี่ช่องแลกเป็นเครื่องดื่มกะได้ ไรงี้อ่ะ แล้วอีกอย่าง พวกโปรแกรมช่วยเล่นไม่ต้องไปลงหรอกเพียงแต่เรา เข้าไปตีสนิทกับลูกค้าแล้วคุยกับลูกค้า ไรงี้ จะดีอย่างมาก เค้า เล่นเกมส์ไรกันเราลอง เล่นดู  แนะนำได้ เท่านี้แหละ  ส่วนของผมมีบริการหลังการขายกะคือ ขายเงิน m ทุกเกมส์ ด้วย งับ งิๆ

relaxearn

ทำบัตรโปโมชั่น  5 ช่อง ฟรี 1 ชั่วโมง หรือ  กี่ช่องแลกเป็นเครื่องดื่มกะได้ ไรงี้อ่ะ

จะดีหรอคะ มันเป็นการตัดราคากันเอง แบบนี้ถ้าร้านนั้นเค้าดัดหลังเป็น 4 แถม 1 แล้วจะยุ่งนะคะ ตัดกันไปตัดกันมา สุดท้ายคนที่เสียคือเราเองนะคะ
อยากให้ดูระยะยาวด้วยน่ะค่ะ

ไม่หรอก ร้านไหนจะกล้า ทำ 4 ช่อง แถม 1 หละครับ ร้านผม เปิดเป็นร้านที่ 3 ของระแวก ซอย แต่ผมเป็นคนคิดแบบนี้ แล้ว ร้านอื่นมันกะ มาทำตาม ลูกค้าผมก็ไม่หาย ยังอยู่ แถมเพิ่มขึ้นอีก จาก 60 คน ต่อวัน เดี๋ยวนี้ 150+ ต่อวัน แล้วพอเปิดได้ มา เดือนที่ 4 ร้านอื่นมันกะมาเปิดดักหน้า ดักหลัง ซ้ายขวา ผมกะเริ่มท้อแต่ ลูกค้า กะบอกว่า ไม่ไปร้านเปิดใหม่หรอก เพราะ ติดร้านนี้ - -*  จนตอนนี้ ถ้าร้านผมไม่เต็ม ร้านอื่นกะไม่มีลูกค้า แต่บางคนที่ไม่รู้จักร้านผมกะไปร้านนู้น ร้านผม เอา ความเงียบไว้ก่อน ครับไม่เอาเสียงดังไม่เชื่อเดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปให้ดู บรรยายกาศในร้านเลยครับ

อ๋ออีกอย่างเปิด มา 4ปี แล้วด้วยครับ

notenim

ผมว่าน่าจะอยู่สภาพของร้านด้วยนะครับ ร้านผมเปิดมา3ปีแล้วเมื่อก่อนมี3ร้านที่เปิดอยุ่เพิ่มาเป็น4ร้านเจ้งไป1ร้านเปิดเพิ่มมาอีก1ร้านเปงตอนนี้ร้านมีทั้งหมด4ร้านในซอย เด็กก็จะไปตามร้านที่ใหม่กว่าผมเลยอัพเดจร้านใหม่ ยอมลงทุนลงโซฟาทำใหม่เกือบหมดตอนนี้ลูกค้าที่เปงผู้ใหญ่+เด็กกลับมาคืนหมดแล้วร้านผมมี25เครื่องชม.ละ10บาทวันธรรมดาเปิด9.00-02.00รายได้อยู่ที่2200+ต่อวันถ้าเปงเสาร์-อาทิตย์ผมเปิด07.30-02.00รายได้ถึง3000ต่อวัน ผมว่าคุ้มกลับการที่ผมลงทุนทำร้านใหม่หมดไป80000+นี้รวมเครื่องที่ผมเพิ่มไปด้วยนะครับ

:o  ร้านผมเปิดได้แค่ 9.00 - 22.00  รายได้ แค่ 2000 - 2500 จันทร์ ถึง ศุกร์

ถ้าเสาร์ อาทิตย์ ก็จะ เกือบ 3 พัน บางวัน ก็ 3000+   ร้านผมเปิดแค่ 20 เครื่อง ครับ ตอนนี้ ก็ กำลังเก็บเงินซื้อเครื่องเซิร์ฟเวอร์ อยู่ ครับ เพราะลูกค้าบ่นว่า ปิง sf เยอะมาก
- -*  ขนาดเยอะ มันเล่นกันได้ กันดีจิง แถมไม่มีเสียงด้วย ครับ อิอิ ปิงเยอะนี่ ประมาณ 70 - 80 ไม่เคยเกินนี้ ใช้เน็ต 2m  2 สาย  แต่มันก็เน่าเป็นบางเวลา

keepout

อยู่ที่ตัวเจ้าของร้าน ครับ คุณ เล่นกับเด็กบ้าง ให้เกิดการสนิดกันเข้าไว้ครับ ร้านผมเปิดมา4-5ปีแล้ว ตอนนี้มาร้านเปิดใหม่ เครื่องแรงเก้าอี้โซฟา อย่างดี แถมเปิด10บาทอีก ตอนแรกคิดว่า ลูกค้าคงไปหมดร้านแล้วแน่ๆ แต่ที่ไหนได้ ลูกค้าอยู่ครบ  :'(  เคยถามว่า(ตอนเน็ตเสียหรือไฟดับ ก็ลองถามไปว่าไม่ลองไปเล่นร้านอื่นก่อนหรอ คำตอบที่ได้คือ เคยไปแล้ว แต่มันไม่หนุกเหมือนที่นี้ เครื่องไม่แรง ไม่เป็นไร ขอสนุกและเป็นกันเองนี้แหละเล่นสนุกดี  :'(  :'(  )

billkung2527

ลงราคาเหลือชั่วโมงล่ะ 10 บาทไปเลยครับพี่น้อง ยาวๆ เลย ร้านผมก็ชั่วโมงล่ะ 10 บาท ครับอยู่ได้สบายมากมาย ลองดูล่ะกันนะครับ

sc_cmf

ลงราคาเหลือชั่วโมงล่ะ 10 บาทไปเลยครับพี่น้อง ยาวๆ เลย ร้านผมก็ชั่วโมงล่ะ 10 บาท ครับอยู่ได้สบายมากมาย ลองดูล่ะกันนะครับ
โห เดียวร้านอื่นเขารวมตัวกันทุบหัวทำงัย ร้านพึ่งเปิดใหม่ครับกลัว :o

ออฟไลน์ scrolllock

• นักเรียนมัธยม

อย่าทำเลยคับ ขอร้องล่ะ

มันเป็นการฆ่าตัวเราเองทางอ้อมเลยนะคับ

มันจะขึ้นราคาไม่ได้เลย

รอดูอีกซักพักเถอะคับ เพิ่งเปิดใหม่ มันคงไม่อะไรมากหรอกคับ ถ้าร้านเราดีจิง เดี๋ยวคนก็มาเล่นร้านเราเองล่ะคับ เชื่อดิ

พยายามทำความสนิท คุยแบบเป็นกันเองกับลูกค้า เทคแคร์ลูกค้าหน่อยก็จะดีเอง

Doraemee

เกิดอาไรขึ้นค่ะเนีย...เกือบสองอาทิตย์ได้ไม่เกินวันระ 500 บาท (ชมละ 10 บาท )  อย่าว่าเรานะ เพราะระแวกเราเค้าราคานี้กันทั้งน้าน  วันนี้ ณ เวลา 20.39 ยังไม่ถึง 200 เลย  เด็กไปเล่นร้านตรงกันข้ามกันหมด  3 ชม 20 บาท  อาไรกันเนีย...

เกิดอาไรขึ้นค่ะเนีย...เกือบสองอาทิตย์ได้ไม่เกินวันระ 500 บาท (ชมละ 10 บาท )  อย่าว่าเรานะ เพราะระแวกเราเค้าราคานี้กันทั้งน้าน  วันนี้ ณ เวลา 20.39 ยังไม่ถึง 200 เลย  เด็กไปเล่นร้านตรงกันข้ามกันหมด  3 ชม 20 บาท  อาไรกันเนีย...

อยากจะบ้าตาย พากันฆ่าตัวตายไปเป็นแถบ  สงสัยต่อไปจะเหลือราคา ชม.ละ 5 บาท แล้วละมั๊ง เหอๆ ๛emoticon251:

แต่ว่ากันตามจิงแล้วช่วงปิดเทอมเป็นช่วงเวลาที่จะกอบโกยนะ 8)

ออฟไลน์ virinthorn

• VIP Group
Re: คนไม่ค่อยเข้าร้านเลยครับ ไปเข้าร้านอū
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 02:06:50 pm »
วันอื่นก็พอได้นะ แต่วันนี้มีแค่นี้ ดูเอาเอง
xxxxxxxxxxx

วันอื่นก็พอได้นะ แต่วันนี้มีแค่นี้ ดูเอาเอง
http://benzkaboss.no-ip.info/index2.html

อยากดูคับ แต่เข้าไปดูไม่ได้ง่ะคับ

ร้านผมคนเข้าร้านก็เรื่อยๆนะคับ

ลืมบอกไป ร้านผมเป็นร้านประจำของเด็กแว๊น เหอๆ

• VIP Group
รอสักครู่มี activex ให้ติดตั้งก่อนถึงดูได้ครับ

รอสักครู่มี activex ให้ติดตั้งก่อนถึงดูได้ครับ

ขอบคุณคับที่บอก เหอๆ เกือบกดปิดแล้วซิ

แต่ช่วยแนะนำวิธีดูกล้องผ่านเน็ตหน่อยได้ปะคับ อยากทำเป็นง่ะ มันต้องเซ็ตไงบ้าง

เคยลองทำหลายครั้งแล้วแต่ไม่ได้ซักที เฮ้ออออ

ความรู้เท่าหางอึ่งง่า

• VIP Group
รอสัก 2 วันนะ

รอสัก 2 วันนะ

เง้อ ตั้ง 2 วัน แน่ะ......แต่รอได้คับ อิอิ

มันก็ดูโล่งๆ จิงๆด้วยล่ะคับ  ว่าแต่ที่ร้านมีกี่เครื่อง อยู่แถวไหนคับ

ที่ร้านผมอยู่ดอนเมืองมี 18 เครื่อง(พื้นที่จำกัด ๛emoticon226:)

ปล. เย้ๆๆ ดูได้แล้วคับ........รอน๊านนาน ๛emoticon251:

ออฟไลน์ samanaha

• นักเรียนประถม
ปรับปรุงตัวเองครับ ถ้าคิดว่าเครื่องเราสู้เขาได้ ก็ต้องทำอย่างนี้  ;)

kuchenwit

เคยลองชะโงกหน้าเข้าไปดูในห้องน้ำตัวเองหรือปล่าวครับ  บางทีก็ไม่เกี่ยวกะเครื่องคอมพิวเตอร์นะ  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
เหมือนปั้มน้ำมันแหละครับ  น้ำมันก็อันเดียวกันแหละ เลือกที่ห้องน้ำ

wittaya

ก้อทุกอย่างมั้งครับ อัทธยาศัยดี บรรยากาศดี นั่งสบาย ไม่แออัด แอร์เย็น เครื่องแรง เน็ตไม่เต่า ที่สำคัญคือเอาใจลูกค้าครับ อยากได้อะไรที่ไม่เกินไปก้อ เดี๋ยวจัดให้ครับ ประมาณเนี้ยละครับ อ๋อคีย์บอร์ดกะเมาส์ก้อสำคัญนะ.....เรื่องความสะอาดด้วย ทั้งห้องน้ำ ทั้งในร้าน ดูแลเป็นพิเศษเลยครับ และฯลฯ  ส่วนเรื่องราคาถ้าแข่งกันลงก้อมีแต่รอวันปิดละครับนะ อย่าทำเลยครับ ได้ไม่คุ้มเหนื่อย ส่วนที่ร้านผม ชม.15 ครับ เปิด 9.00 - 4.00 ละครับ 15 ตลอดคนก้อมาเล่นตลอดเหมือนกานนน ไม่ได้โม้

ออฟไลน์ wunchanjik

เห็นด้วยกับคุณ Hi Net เน้นบริการเข้าไว้ ถ้าลงราคา พวกทุนหนาอะอยู่ได้ แต่คุณๆที่เปิดร้านใหม่ จะหนาวนะค่ะ  แถวร้านเรา เราพยายามดึงราคากันไว้ ให้แข่งบริการ ร้านมาใหม่เลยไม่กล้าลงราคา เพราะถ้าเรา เดียวเราลงบ้างจะหนาว เพราะร้านเราเปิดมา 12 ปีแล้ว ได้ทุนหมดแล้ว แต่ร้านใหม่ๆเพิ่งมาทุนเป็นก้อน อยากจะหนาวก้อลงราคาสิ .. จะจัดให้

horoblack

ผมว่านะ อาจจะเป็นที่ระบบร้านของพี่เองด้วยส่วนนึงก็ได้นะครับ บริการดีนะทุกที่ก็ทำได้นะครับ แต่ระบบร้านที่ดีกว่าแรงกว่าจะทำให้เด็กกลับมาร้านเราได้มากขึ้นนะครับ แบบทำนองว่าทำระบบเน็ตใหม่ลงโปรแกรมใหม่ แบบปิดป้ายปรับปรุงซัก 1 - 2 วัน แล้วเปิดมา เด็กจะเข้ามาที่ร้านแล้วจะเห็นว่ามันแรงขึ้นหรือมันเปลี่ยนใหม่ แล้วถ้าสิ่งที่เราทำไปข้างต้นนั้นดีกว่าร้านอื่นแล้วบริการของคุณดี เด็กไม่หนีแน่นอนครับ เพราะว่าที่ร้านก็โดนมาเหมือนกาน แต่ผมก็ลองทำจนได้มาซึ่งลูกค้าเต็มตลอด ถ้ายังไงสงสัยหรืออยากได้คำแนะนำอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ก็โทรมาหานะครับที่เบอร์ 0851999754 ผมยินดีตอบทุกปัญหานะครับ เท่าที่ผมรู้

ออฟไลน์ สันตินันท์

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
เปิดร้านใหม่ๆ ต้องทำใจนะครับ ร้านอื่นเค้าเปิดมาก่อน ลูกค้าที่เป็นขาประจำเค้าก็เยอะเป็นเรื่องธรรมดา เคยได้ยินการสวามิภักดิ์ต่อแบรนด์มั้ยคับ

การเปิดร้านที่ใหม่กว่า จริงๆ ถือว่าได้เปรียบมากในเรื่องความใหม่ความสวยงาม
ความดีกว่า ความแรงกว่า เพราะเราได้ดู ได้เห็นร้านก่อนหน้านี้อยู่แล้ว

ต้องเปิดให้บูม หรือภาษาทางการตลาดเค้าเรียกว่าต้องตูมเดียวให้ดัง และให้แรง
จะเป็นการจัดโปรเปิดร้านใหม่ รึไรก็แล้วแต่

แต่อยากให้ตระหนักว่า คอเกมส์ทั้งหลายเป็นกลุ่ม กลุ่มนึงในสังคมไม่ได้กว้างขวางมาก

ผู้ที่เป็นคอเกมส์จริงๆ เล่นเกมส์จริงๆ ส่วนมากงานวิจัยบอกว่า จะเป็นคนที่มีความเหงา ว่าง โดดเดี่ยว
อยู่ในใจ เพราะฉะนั้นไม่แปลกที่ ผู้เล่นมักติดเจ้าของร้าน ติดผู้ให้บริการ ติดร้านซะส่วนใหญ่
เล่นร้านไหนก็มักจะเล่นร้านนั้น ถ้าเครื่องเต็มจริงๆ ถึงจะไปเล่นร้านอื่นแทน แต่จะมีกลุ่มนึงที่เห็นความสะดวกสบายเป็นหลักเปลี่ยนไปเรื่อย แต่ไม่เยอะครับ ทั้งนี้อยู่ที่สถานที่และกลุ่มลูกค้าด้วย

เหมือนร้านผม มีเครื่องแค่ 13 เครื่อง จอตู้ธรรมดา มีร้านใหม่เปิดติดกับผม LCD19 นิ้ว เครื่องเยอะกว่าดีกว่า แต่เท่าที่สังเกต ลูกค้าผมประมาณ
1 เปอร์เซนต์ ที่ไปร้านใหม่ และส่วนใหญ่ก็ไปๆมาๆ เอาสะดวกมากกว่า (ผมมีลูกค้าสมาชิก 45 คน ไม่รับเพิ่มเพราะไม่มีเครื่องให้เล่น อิอิ)

แนะนำสำหรับร้านเปิดใหม่นะครับ แรกๆต้องเรียนรู้ในเรื่องเกมส์ให้เยอะ เด็กมีปํญหาตอ้งคอยแนะนำได้ แต่ต้องให้เค้าร้องขอความช่วยเหลือนะครับ ถ้าเค้าเล่นแล้วเราไปคุยมากไปจะเป็นการรบกวน
ผมทำแบบนี้กับน้องๆ เดี่ยวนี้ถ้าผมนั่งที่ร้านเอง เด็กเกือบทุกคนจะยกมือไหว้ผมทุกคนคับเมือ่เค้ามาเล่นเกมส์  อัธยาศัยของเจ้าของร้านสำคัญมากครับ

ไงก็สู้ๆๆนะครับ เป็นกำลังใจเพื่อนร่วมธุรกิจครับ

cyber1234

เปิดร้านใหม่ๆ ต้องทำใจนะครับ ร้านอื่นเค้าเปิดมาก่อน ลูกค้าที่เป็นขาประจำเค้าก็เยอะเป็นเรื่องธรรมดา เคยได้ยินการสวามิภักดิ์ต่อแบรนด์มั้ยคับ

การเปิดร้านที่ใหม่กว่า จริงๆ ถือว่าได้เปรียบมากในเรื่องความใหม่ความสวยงาม
ความดีกว่า ความแรงกว่า เพราะเราได้ดู ได้เห็นร้านก่อนหน้านี้อยู่แล้ว

ต้องเปิดให้บูม หรือภาษาทางการตลาดเค้าเรียกว่าต้องตูมเดียวให้ดัง และให้แรง
จะเป็นการจัดโปรเปิดร้านใหม่ รึไรก็แล้วแต่

แต่อยากให้ตระหนักว่า คอเกมส์ทั้งหลายเป็นกลุ่ม กลุ่มนึงในสังคมไม่ได้กว้างขวางมาก

ผู้ที่เป็นคอเกมส์จริงๆ เล่นเกมส์จริงๆ ส่วนมากงานวิจัยบอกว่า จะเป็นคนที่มีความเหงา ว่าง โดดเดี่ยว
อยู่ในใจ เพราะฉะนั้นไม่แปลกที่ ผู้เล่นมักติดเจ้าของร้าน ติดผู้ให้บริการ ติดร้านซะส่วนใหญ่
เล่นร้านไหนก็มักจะเล่นร้านนั้น ถ้าเครื่องเต็มจริงๆ ถึงจะไปเล่นร้านอื่นแทน แต่จะมีกลุ่มนึงที่เห็นความสะดวกสบายเป็นหลักเปลี่ยนไปเรื่อย แต่ไม่เยอะครับ ทั้งนี้อยู่ที่สถานที่และกลุ่มลูกค้าด้วย

เหมือนร้านผม มีเครื่องแค่ 13 เครื่อง จอตู้ธรรมดา มีร้านใหม่เปิดติดกับผม LCD19 นิ้ว เครื่องเยอะกว่าดีกว่า แต่เท่าที่สังเกต ลูกค้าผมประมาณ
1 เปอร์เซนต์ ที่ไปร้านใหม่ และส่วนใหญ่ก็ไปๆมาๆ เอาสะดวกมากกว่า (ผมมีลูกค้าสมาชิก 45 คน ไม่รับเพิ่มเพราะไม่มีเครื่องให้เล่น อิอิ)

แนะนำสำหรับร้านเปิดใหม่นะครับ แรกๆต้องเรียนรู้ในเรื่องเกมส์ให้เยอะ เด็กมีปํญหาตอ้งคอยแนะนำได้ แต่ต้องให้เค้าร้องขอความช่วยเหลือนะครับ ถ้าเค้าเล่นแล้วเราไปคุยมากไปจะเป็นการรบกวน
ผมทำแบบนี้กับน้องๆ เดี่ยวนี้ถ้าผมนั่งที่ร้านเอง เด็กเกือบทุกคนจะยกมือไหว้ผมทุกคนคับเมือ่เค้ามาเล่นเกมส์  อัธยาศัยของเจ้าของร้านสำคัญมากครับ

ไงก็สู้ๆๆนะครับ เป็นกำลังใจเพื่อนร่วมธุรกิจครับ

อ่านแล้วดูจริงใจมาก :)

horoblack

ถูกต้องนะครับ มันก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วละครับ ว่าจะทำให้รานคุณดีพอสำหรับเด็กที่จะเล่นแค่ไหน ยิ่งทำแบบท่านที่ข้างบนได้บอกไว้ จะได้ลูกค้าประจำเยอะแน่นอนครับ

ออฟไลน์ arkeerat

อันนี้พูดยาก เพราะไม่ใช่คนมนพื้นที่ แต่ถ้าคุณทำทุกอย่างดีหมดแล้วยังไม่มีลูกค้าเข้า ผมว่าลองจัดยาแรงไปสักชุดใหญ่ครับ เลือกจังหวะวันศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ก็ได้ ติดป้ายผ้าใหญ่ๆหน้าร้านไปเลยว่า ฉลองเปิดร้านใหม่ เล่นฟรีทั้งวัน เพื่อเรืยกลูกค้าให้มาลองสัมผัส เครื่อง เน็ต และบรรญากาสในร้านด้วยตัวเองเลย ถึงคราวนี้คุณมีอะไรดีก็งัดออกมาใช้ให้หมดเลยครับ รับรองเห็นผลครับ ผมเคยทำตอนเปิดร้านใหม่ครับ เพราะเรามาทีหลังต้องดึงและดูดลูกค้าไว้ก่อนครับ จู่ๆจะเปิดแล้วเก็บตังเลยมันจะไม่ได้บรรญากาศร้านเปิดใหม่ครับ ลองดูครับ :vvv: :vvv:

ออฟไลน์ arkeerat

ผมอยากเห็นภาพ หน้าร้านและภายในร้านคุณอะครับ ว่าหน้าร้านจะมีส่วนด้วยรึเปล่า ถ้าจัดหน้าร้านหรูหราไปก็ไม่ดี ต้องดูกลุ่มเป้าหมายแถวนั้นด้วยว่าเด็กหรือผู้ใหญ่ ถ้าเด็กก็จัดร้านแบบเรียบง่าย ดูไม่หรูหรามากนัก เพราะเด็กจะคิดว่าแพงหรือไม่ก็จะไม่กล้าเข้าเพราะหรูเกิน บรรญากาศไม่เหมือนร้านเกมส์ อันนี้มีส่วนเพราะร้านผมเมื่อก่อนเด็กก็บอกว่าบรรญากาสร้านผมไม่เหมือนร้านเกมส์ เลยต้องตกแต่ง ปรับปรุงหลายอย่างตามคำเด็ก เด่วนี้ขาประจำเพียบ ขึ้นเป็น ท้อปออฟเดอ :clap:ะทาวน์ในที่สุดครับ

saharaf4

โชคยังดีนะคะที่มีคู่แข่งลดค่าชั่วโมงแค่ 10 บาท ร้านที่ฉันเปิดอยู่แข่งกันชั่วโมงละ 7 บาทแทบตายค่ะ

แต่โชคยังดีที่มีลูกค้าประจำเป็นเด็กนักเรียนมาเล่นเรื่อยๆก้อเลยพออยู่ได้  แต่ตอนนี้มีร้านเปิดใหม่แข่งเรื่องโปรโมชั่นให้วุ่น  ตามเขาไม่ทันหรอกค่ะ  เลยปล่อยเขาไปเพราะเราต้องเสียค่าเช่าร้านแพงมากเพราะอยู่ใกล้สถานศึกษา เลยต้องทำใจมากหน่อย

เป็นกำลังใจให้นะคะ  เพราะต้องแต่เปิดร้านมาเกือบ 1 ปีก็ขาดทุนทุกเดือนเหมือนกันค่ะจนท้อใจเลยสู้ๆนะคะ

ออฟไลน์ it_clup

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
ตอนนี้แถวร้านผม ชม.ละ 15  จากแรกเริ่มเลย 40
เพราะต่างคนต่างตัดราคากันเองสุดท้ายก็ 15
บ้างระแหวกก็ 10 แล้วต่อไปจะเหลือ 5 กันหรอ
ไหนต้องเรื่องลิขสิทธิ์ ไหนจะค่าเช่า ค่าไฟ ค่าเน็ต คอยอัพเครื่อง
หากหั่นกันเองอย่างนี้ผมว่าสักวันก็ 3ชม. 10 บาท

แถวร้าน ตั้งสมาคมแต่หัวหน้าสมาคมกลับเห็นแก่ตัวบอก ราคามาตราฐาน 20 แต่ตัวเองกลับคิด 15
แล้วร้านอื่นจะอยู่ได้หรอครับก็ต้องลด 15 กันหมด วันดีคืนดีแจ้งจับร้านอื่นอีก ก็เลยถอนตัวจากสมาคมกันหมด (ล่ม)

พูดแล้วพวกเราน่าจะตั้งราคากลางกันเนอะ เท่ากันทั่วประเทศไปเลย แพงกว่าได้แต่ห้ามถูกกว่านี้ (ประมาณนั้น)
มันจะมีวิธีหรือป่าว เพราะวันนึงผมว่าต้องหั่นราคากันแบบต่ำสุดๆ แทบเล่นฟรีแน่ๆ (ถึงวันนั้นพวกเราจะอยู่ได้อย่างไร)

ไม่ใช่ว่า.....อยากได้กำไรเยอะ แต่ถึงวันนั้นก็ไม่อยากเจ๊ง  อ่ะนะ  แล้วคุณๆ ละ คิดอย่างไร

ออฟไลน์ google11218

• ปี 1 เทอม 2
 :001:

อีกหนึ่งทางเลือกครับ ถ้ายังไม่มีใช้งานกัน

★ บริการเช่า IP BONUS GAME ONLINE ต่างๆ ทดลองใช้งานฟรี !@ ★
www.click-ipbonus.com (รับเครื่องบ้านและร้านอินเตอร์เน็ตที่สนใจนะคับ)

IP BONUS ของค่าย iCafe`

LoveBeat Online Gold Package
-Point Bonus 15%
-ไอเท็มประจำเดือน
-ไอเท็มพิเศษ

Special Force Premium Package
• สัญลักษณ์แคลน
• ลายพรางหน้าพิเศษ
• Gain Weapon
• ปืนร้านเน็ต P90 M.C.
• EXP +20 %
• SP +10 %
• เพราะรักจึงให้ไอเท็มพิเศษวันเสาร์

Point Blank Premium Package
- จะได้รับ EXP +15% เมื่อจบการแข่งขันในแต่ละรอบ
- จะได้รับ Point +15% เมื่อจบการแข่งขันในแต่ละรอบ
- ปืน P90M.C.
- ปืนพิเศษตามช่วงเวลากิจกรรม

RayCITY Online Premium Package
1. EXP, Jewel, Rain +15%
2. Warp เลือก Town ได้ไม่จำกัด
3. Red RPM +200
4. Max RPM +200

Zone 4 Premium Package
- จะได้รับ EXP+10% เมื่อจบการแข่งขันในแต่ละรอบ
- จะได้รับ Zen +10% เมื่อจบการแข่งขันในแต่ละรอบ

Kart Rider Gold Package
-ตัวละครพิเศษ
-รถพิเศษ 3 คัน
-ไอเท็มพิเศษ
-RP, Lucci + 50%
'

Karma Premium Package
• dog Tag
• Equipment Set
• M1941b
• STG44b
• EXP X10%

RAN Online (Grade C)
• EXP x1.2%
• Item Drop x2
• Money Drop x2

D9 ONLINE
• Exp 20%
• Blood Point 20%
• Gold Drop 20%

GrandFantasia Online
• เวลาตีมอสเตอร์ Exp เพิ่ม 15%
• Drop rate เพิ่ม 10%

BumpyCrash Online
• exp+15%
• bp+15%
• Rocket5ea/day
• Tomato missil 5ea/day
• Premium package Logo

XSHOT
- IP Bonus Bronze สมาชิกจะได้รับ EXP เพิ่มขึ้น 20 %

Fanta2 café
• จะได้รับโบนัสพิเศษ ค่าประสบการณ์ และเงิน Gold จากการเล่นเพิ่มขึ้น 1.5 เท่า

EX3 Gold Package
• จะได้รับสิทธิ์ EXP +30%

Lineage2 Gold Package
• ได้คะแนน 100 คะแนน ทุกๆ 5 นาที

Nostale
• ค่าประสบการณ์เพิ่มขึ้น 20 %

Crazy Mon Racing
• จำนวน EXP +30% ที่จะได้รับเพิ่มขึ้นมาในแต่ละรอบการแข่งขัน
ซึ่ง EXP จำนวนดังกล่าวนี้จะได้รับทันทีที่เล่นเกม CMR

RF• EXP +50 %
• PT + 50%
• Drop + 25%

ACE (ACE Online)
- EXP + 30%
- Item Drop + 30%
- Rare Drop + 10%
- Money Drop + 50%
- War Point + 10%

CSO (Crazy Shooter Online)
• รับค่าประสบการณ์เพิ่ม 20%

WMO (Water Margin Online)
• ทุก 1 ชั่วโมงจะได้รับกล่อง CCPI สุ่มรับไอเทมในเกม

PKO (Pirate King Online)
• ไอเทมพิเศษในเกมตามชั่วโมงการออนไลน์

SDO (Super Dancer Online)
• ไอเทมพิเศษในเกมตามชั่วโมงการออนไลน์

R.Y.L (Risk Your Life)
• รับไอเทมพิเศษในเกม

############################

วิธีการติดตั้ง*
1. setup โปรแกรม Proxifier เมื่อเสร็จสิ้นแล้วโปรแกรมจะรันตัวขึ้นมา
2.ปิดโปรแกรม Proxifier ลงไป (หรือดูช่อง 4 เหลื่ยม ด้านล่าง กดคลิ๊กขวา close)
3.ลง crack ของโปรแกรม ( กด Yes to all )
4.เมื่อลง crack เสร็จเเล้ว ให้เปิด ตัว Config.prx คลิ๊กขึ้นมา
5.จากนั้นไปที่ options --> proxy setting --> ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Address
6.จากนั้นกดใส่ ID และ PASSWORD ให้ใส่

ไปที่ setting

ID: TESTCAFE
PASS:TESTCAFE

ไอดีนี้จะใช้ได้ในเวลา 17.00-18.00 ของทุกวัน

ขอทดสอบนอกเวลาแอดมาได้ที่  [email protected] คุณฮัน
############################

ดาวน์โหลดโปรแกรมที่นี่   http://www.4shared.com/file/2MXh4R12/click-ipbonus.html

สำหรับลูกค้า Internet Cafe
ราคาจะแบ่งตามจำนวน Connection ที่สามารถใช้งานได้

((รองรับลูกค้าระบบ  เท่านั้น))

จำนวน Connection ราคา
5-10 Connection 350 บาทต่อเดือน
11-20 Connection 450 บาทต่อเดือน
21-30 Connection 550 บาทต่อเดือน
 31-40 Connection 650 บาทต่อเดือน
Unlimited Connection (ไม่จำกัดการเชื่อมต่อ) 1000 บาทต่อเดือน

หมายเหตุ* จำนวน Connection คือจำนวนเครื่องที่ใช้งาน

ระบบไม่รองรับการเปิดบอททุกกรณีนะครับ ตรวจพบลบไอดีทันที
สำหรับลูกค้าที่เป็นร้าน Internet Cafe ติดต่อโดยตรงทางโทรศัพท์ หรือ MSN เท่านั้นนะครับ