เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ...upgrade เครื่องให้เล่น SF แล้วไม่กระตุกให้หน่อยครับ  (อ่าน 5129 ครั้ง)

bitong101010

• บุคคลทั่วไป
ช่วยแนะนำหน่อยครับ...upgrade เครื่องให้เล่น SF แล้วไม่กระตุกให้หน่อยครับ spec เครื่องผม
CPU celeron(R)2.26Ghz. RAM 512
VGA AGP NVIDIA GeForce FX 5200
MB. Asrock
spec นี้ยังพอ upไหวไหมครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนแต่การ์ดจอใช้รุ่นไหนดีครับ..ราคาพอดีๆ

bitong101010

ช่วยหน่อยคร้าบ......... ::)

chinnatat

เป็นเหมือนกันเลย กระตุกเพิ่มแรม  1g ก็ไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไร  ผมว่าเปลี่ยนไปเลยดีกว่า ตัวเก่านี้ก็เอาไปเป็น zone เน็ต ของผม p42.4 vga asus 9250 ram1g

sitmongkol

เปลี่ยนเครื่องครับ อัพไม่คุ้มหรอก ร้านเราไม่ได้เล่นเอสเอฟอย่างเดียวนี่นา ต้องเผื่อเล่นเกมส์อื่นด้วยนะ

sajja

CPU celeron(R)2.53Ghz. RAM 1GB
VGA AGP NVIDIA GeForce FX 7200น่าจะลื่นกว่า :ieie:หรือตัวนี้ก้อดีGeForce8400

puphatcharee