เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใช้ ipcop + router 2 เส้นครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5790 ครั้ง)

pick

• บุคคลทั่วไป
อยาก set ipcop ผ่าน เน็ต 2 เส้นครับ โดยให้เส้นแรกผ่าน server ที่ลง ipcop โดยใช้สำหรับ internet
เส้นที่สองวิ่งตรงผ่าน router ใช้สำหรับการเล่นเกมส์หน่ะครับ
ไม่ทราบว่าขั้นตอนต้องทำอะไรบ้างครับ

อีกอย่างครับตอนนี้ router Huawai mt800 ผมเสียเข้าที่เครื่อง IPCOP พอลองใช้เครื่อง cliant เปิดเข้า Browser เพื่อจะทำการ config มันไม่สามารถเข้าได้หน่ะครับ
แต่พอถอดออก ก็ connect กับ ipcop ได้ปกติ ไม่รู้ทำมัยเหมือนกันครับ ~_~

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ punajha

• นักเรียนประถม
Re: อยากใช้ ipcop + router 2 เส้นครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 07:29:00 am »
แบบประหยัดเอาตามนี้นะครับ http://www.linuxthai.org/Net2Line.html

ส่วนอีกแบบคุณก้อไปหา Router Loadbalacne มาไว้ก่อนหน้า ipcop ครับ แบบที่ 2 นี้จะดีกว่าแต่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มนะครับ ปรึกษผมผ่าน msn ก้อได้นะครับ [email protected]
Signature cleanned by Admin