เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการตั้งรหัสให้ Access Point หน่อยครับ  (อ่าน 4486 ครั้ง)

pick

• บุคคลทั่วไป
พอดีเพิ่งซื้อ Access Point มาใช้ในร้าน internet ครับ
แต่ที่งงมากก็คือ หาข้อมูลในเวป เพื่อหาทางป้องกันไม่ให้คนนอกเข้ามาใช้ Internet ของเรา
แต่พอลองเครื่องที่ไม่ใช่ในร้าน ก็สามารถ Connect ได้เลยทันทีตลอดเลยครับ
อยากตั้งระบบที่มีการเข้า Username Password ก่อนเข้าหน่ะครับ
ไม่ทราบว่าต้องลงโปรแกรมมั้ย หรือว่าต้องทำยังไงครับ

ส่วนเรื่อง SSID ผมเปลี่ยนแล้ว ตั้งเป็น Disable ก็แล้วทำมัย เครื่อง Connect เข้าได้โดยไม่ต้องใส่ SSID เลยหน่ะครับ
เป็นตลอดเลยครับ ~_~ รบกวนด้วยนะครับ

สำคัญคือเรื่องตั้งรหัสผ่านให้กับการเข้ามาใช้ Internet นี่แหละครับว่าต้องทำยังไง เวลาเอา Nootbook ไปใช้ในบ้างที่
เค้ายังถามหา Username Password กันเลย แต่ผมยังมือใหม่ครับ งงมาก