เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Handy Cafe Software V.1 โดย ~มัจจุsาชแดง~  (อ่าน 90910 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เoฟเoฟ คาเฟ่~

• นักเรียนมัธยม
Handy Cafe Software V.1 โดย ~มัจจุsาชแดง~
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 05:49:40 am »
สวัสดีพี่น้องชาวร้านเน็ตทุกท่านนะครับ  ไม่เจอกันนานเลยหลังจากที่เซิฟเน่าไป  กลับมาครั้งนี้ผมก็เช่นเดิมครับ  ขอนำเสนอสิ่งที่ถนัด  ก็คือการปรับแต่ง Handy Cafe ให้สวยตามแบบเจ้าของร้าน    เพื่อไม่เสียเวลาเริ่มกันเลยนะครับ  

ทิป ก่อนใช้งาน    อ่านนี่ก่อนนะ
     ขอแนะนำว่าโปรแกรมนี้เหมาะสมกับผู้ที่นั่งอยู่ร้านทั้งวัน  หรือไปไหนมาไหนไม่บ่อยครั้ง  เพราะการควบคุมจากเครื่องเซิฟเวอร์จะง่ายกว่า  แต่ก็ไม่ใช่ว่าระบบคูปองจะใช้ไม่ได้นะครับ  มันก็ใช้ได้อยู่  แต่ติดที่ว่าหากใช้ใบแรกยังไม่หมดก็ไม่สามารถเติมใบใหม่เพื่อเพิ่มเวลาให้เล่นต่อเนื่องได้  ไม่ว่าจะเพิ่มจากเครื่องแม่  หรือเครื่องลูก  ผมคิดว่าลูกค้าคงไม่อยากจะขาดตอนหรือสะดุดความสนุกเพื่อมาเติมเวลาแน่นอนครับ  แต่ที่เหลือทำได้เกือบทุกอย่าง  ส่งไฟล์  ส่งเว็บ  รีสตาร์ทเครื่อง  ปิดเครื่อง  ระบบสมาชิก  ฯลฯ  และโปรแกรมนี้ไม่มีรายละเอียดปลีกย่อยอื่นมากมายพูดง่ายๆ ถ้าถ้าคุณคิดว่า ใช้แค่  จับเวลา  คิดเงิน  เปิดเครื่อง  ปิดเครื่อง  ส่งไฟล์  จ่ายก่อนเล่น  เล่นก่อนจ่าย  ระบบสมาชิก  ผมขอนำเสนอว่าเหมาะสมแล้วครับ  เพราะผมก็ใช้มันอยู่แค่นี้   ที่สำคัญมันรันไอพีหรือหาเครื่องลูกให้อัตโนมัติไม่ต้องไม่ตั้งค่าให้เหนื่อย  และสามารถสำรองข้อมูลไว้ได้หากต้องการลงโปรแกรมใหม่  หรือลงวินโดวส์ใหม่
     แต่โปรแกรมเดิมๆ นั้นมันอาจจะดูเฉยไปหน่อย  ผมเลยหาทางปรับแต่งมันให้เป็นแบบร้านผมเอง  ลองมาดู  มาทำกันนะครับ
     อ่ออีกอย่างโปรแกรมนี้ไม่ถูกกับ NOD32 นะครับ  ถ้าลง HandyCafe กับ NOD32 ไว้ด้วยเครื่องแม่จะไม่เห็นเครื่องลูก  และเครื่องลูกก็จะไม่เห็นเครื่องแม่

หากภาพขึ้นไม่หมดทุกภาพที่แสดงไว้ให้กด F5

หลังจากดาวน์โหลดไปแล้วก็จะได้ไฟล์ 3  ตัว  (ตามรูป)

ก็เริ่มติดตั้งกันเลยนะครับ  คลิกเลือก Server หรือ Client  แล้วก็ Next อย่างเดียวจนเสร็จพอถึง Finish แล้วก็เลือก OK อีกทีเครื่องมันจะรีสตาร์ท

พอติดขึ้นมาก็เข้าไปในโฟลเดอร์ Crack ก๊อปปี้ crack ออกมาแล้วไปวางทับโปรแกรมตัวที่ลงไป C : > Programs Files > HandyCafe > Server   
แล้วไปก๊อปปี้ Languege ไปวางทับที่ C : > Programs Files > HandyCafe > Server    เช่นกัน  เสร็จสิ้นการติดตั้ง
จากนั้นเข้าโปรแกรมด้วยไอคอนหน้าจอ  แล้วใส่ User : ADMIN  Pass  : PASSWORD ก็จะรันโปรแกรมขึ้นมา
มาตั้งให้เป็นภาษาไทยกันต่อเลยครับ  (ตามรูป)

เป็นการเสร็จสิ้นการติดตั้งเครื่องเซิฟเวอร์ 

ส่วนเครื่องลูกก็ติดตั้งเหมือนกันแต่ไม่ต้องลงแครกนะครับ  ลงแต่ภาษาไทยก็พอ  พอเครื่องติดมาจะขึ้นหน้าจอ HandyCafe
ให้เราคลิกขวาเพื่อใส่ User กับ Pass  ก็ใส่ตัวเดียวกับเครื่องแม่  จากนั้นก็ตั้งค่าตามนี้ก่อนนะครับ  สงสัยอะไรเพิ่มเติมก็ถามมาอีกทีครับ

ส่วนรายละเอียดต่างๆ  เพิ่มเติม  เช่นตั้งราคา  หรืออื่นๆ  ก็ลองศึกษาดูนะครับไม่ยุ่งยากเพราะเป็นภาษาไทย  สงสัยก็โพสถามกันมาครับ

การใช้งานระบบคูปอง มาตั้งค่ากันเลยนะครับ 
ก่อนอื่นให้ไปเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษก่อนนะครับ  เพราะว่าภาษาไทยในโปรแกรมนี้ยังไม่สมบูรณ์เต็มร้อย  ไม่งั้นจะกลายเป็นภาษาต่างดาว  ในช่องเวลา  ราคา  ไอดีสองตัวแรก  ใส่ตามสะบายเลยนะครับ  ส่วนที่เหลือให้ใส่ตามผมไปก่อน  เช่น ในช่อง 18 คือจำนวนที่สามารถปริ้นได้ในขนาด A4 ต้องใส่ 18  ห้ามเกิน  เสร็จทุกอย่างก็กด Generate

ก็จะได้คูปองมา 18 ใบ  จากนั้นต้องสั่งปริ้นทันทีนะครับ  เพราะว่าไม่สามารถกลับมาเปิดดูเพื่อปริ้น  หรือเซฟได้ 

และรายการคูปองต่างๆ ก็จะถูกบันทึกลงเครื่องเราทันที โดยให้ไปดูได้ตามรูป  อันไหนใช้หมดก็ลบออกซะ  จะได้ไม่สิ้นเปลืองเนื้อที่

ต่อไปเป็นการตกแต่งให้ความสวยงามของโปรแกรม  โดยให้ไม่ซ้ำแบบใคร  ตามสไตล์ใครสไตล์มัน

ภาพล๊อกหน้าจอเครื่องลูกจากที่เคยเป็นรูปเชยๆ แบบนี้ 

ก็จะกลายเป็นเท่ๆ แบบนี้

ส่วนนี่เป็นตัวอย่างบางส่วนที่ผมไปทำให้ของร้านเพื่อนๆ  อาจจะเป็นแนวทางให้อีกหลายคน

เริ่มด้วยเปิดโปรแกรมเวิร์ดที่เราใช้พิมงานกันนี่แหละครับขึ้นมา  ไม่ต้องถึงขนาดโฟโต้ชอปอะไรหรอก  มันยากไป  พอเปิดมาแล้วก็ตั้งค่าเป็นแนวนอน  แล้วแทรกรูปที่เราคิดว่าสวยงามลงไปในเวิร์ด (หาได้ใน Google นะครับ) 

พอแทรกลงมาแล้วก็ใช้ ข้อความศิลป์  พิมชื่อร้าน  หรืออะไรที่เราชอบลงไปที่รูปครับ  แล้วก็คัดลอกทั้งหมดที่ทำไปวางที่โปรแกรม Paint โปรแกรมวาดรูปนี่แหละครับ 

พอมาวางใน Paint เสร็จแล้วก็ Save เป็นนามสกุล .bmp เท่านั้นนะครับ  ไม่งั้นทำมาก็เสียเปล่า

แล้วก็กลับไปที่โปรแกรม HandyCafe ไปตั้งค่าตามนี้เลยครับ  แล้ว ก็ไปเอารูปที่เราวาดไว้มาใช้  โดยตอนเลือกต้องตั้งนามสกุลเป็น .bmp ด้วยนะครับ ไม่งั้นจะหารูปเราไม่เจอ

ต่อมาก็ปรับแต่เครื่องลูกเพื่อจัดการพวกโฆษณาหน้าเบื่อต่างๆ  ออกไปและมีรูปสวยๆ มาแทนที่ 
ตัวอย่างเครื่องลูกในร้านผม  เท่ไหมละ

ตัวอย่างที่ทำไว้  (วิธีทำอยู่ข้างล่างครับ  แค่ดาวน์โหลดไปก็เสร็จ)

ทิปเพิ่มเติมเกี่ยวกับโปรแกรม
การเปลี่ยนรหัสผ่านเครื่องแม่ / เครื่องลูกพร้อมกันในครั้งเดียว
     ก่อนอื่นขอเตือนไว้ก่อนว่าวิธีนี้หากผิดพลาดคุณอาจจะได้ลงวินโดวส์ใหม่ทั้งร้าน  ผมก็ยังไม่เข้าใจสาเหตุเหมือนกัน  รู้แต่ว่าเครื่องทุกเครื่องมองไม่เห็นกันเลย  รหัสผ่านที่เปลี่ยนไปก็เข้าไม่ได้  จะเอาโปรแกรมออก  หรือลงใหม่ก็ไม่ได้เหมือนเดิม  ฉนั้นเวลาทำต้องระมัดระวังดีๆ      ถ้าทำใจได้แล้วก็เริ่มทำกันเลยครับ  ให้เปิดทุกเครื่องในร้านให้หมด คลิกขวาเครื่องใดเครื่องหนึ่ง  แล้วทำตามรูป  แค่นี้เครื่องแม่ และเครื่องลูกก็จะเปลี่ยนทั้งหมด 

การเปลี่ยนรหัสเฉพาะเครื่องเซิฟเวอร์
     เปิดโปรแกรมเข้าด้วยรหัสผ่านมาตรฐานของมัน  แล้วไปที่ตัวเลือก  จากนั้นก็ทำตามภาพเลยครับ  เป็นอันเสร็จสิ้นการเปลี่ยนรหัสผ่าน

การเปลี่ยนรหัสผ่านเฉพาะเครื่องลูก
  เปิดเครื่องลูกขึ้นมาเข้าด้วยรหัสผ่านที่เราตั้งไว้หรือระบบให้มาแล้วทำตามรูปเลยครับ  อยากใส่อะไรก็เพียงแค่ลบอันเก่าออกเป็นอันเสร็จ

การสำรองข้อมูล     
     หากเพื่อนๆ ต้องการสำรองข้อมูลเก็บไว้เผื่อวินโดวส์เจ้ง  หรือปัญหาต่างๆ นาๆ  ให้  เข้าไป C : > Programs Files > HandyCafe > Server >  ก๊อปปี้โฟลเดอร์ชื่อ Db เก็บไว้ที่ไหนก็แล้วแต่สะดวก(ของผมเก็บใส่แฟลชไดร์ฟหลังปิดร้านทุกวัน)  พอลงโปรแกรมใหม่  ก็เอาตัวนี้ไปทับที่เดิม  รายชื่อคูปอง  สมาชิก  ก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม  ไม่เสียของ  ไม่เสียลูกค้า 

แสดงรายได้ประจำวัน
     หากเพื่อนอยากทราบรายได้แต่ละวัน  ที่ผ่านมา  หรือยอดรวมแต่ละเดือน  แต่ละปี  ก็สามารถเลือกได้  และยังอาจไว้ใช้ป้องกันการโกงในกรณีจ้างคนอื่นเฝ้าร้าน 

แสดงการใช้งานทั้งหมดตั้งแต่เปิดร้าน

ตัวโปรแกรม  ถ้าตัดสินใจได้แล้วว่าชอบหรือถูกใจก็โหลดกันไปเลยครับ

Handy Cafe Software  >>>  http://v3.gushare.com/file.php?file=c2941c945f63ec3544edeae3b66ff8e2
                                                 >>>  http://u3.upload.sanook.com/A0/3042156a06128635692a745bcccef685
                                                 >>>  http://u3.upload.sanook.com/A0/94e9ca4a96e08c51234a80084ce9703b

วอลเปเปอร์เกม (สีดำรวมเกมที่เห็นตามภาพเครื่องลูก)

เครื่อง    1-10  >>>  http://v3.gushare.com/file.php?file=101c62e4d6e21f4e8975c5fcc07089ab

เครื่อง  11-20  >>>  http://v3.gushare.com/file.php?file=2a131436df159debdd1cf97d14307388

เครื่อง  21-30  >>>  http://v3.gushare.com/file.php?file=a5c984b19cad1fe08ee185e34bfcf129

เสียงเตือนก่อนหมดเวลา (บอกไว้ก่อนนะครับดังกว่าทุกอย่างที่ทำอยู่สองเท่า  สนั่นร้านเลย)

กริ๊ง กริ๊ง  >>>  http://v3.gushare.com/file.php?file=8a7a19efe9617f757db766b4c7323d0a

ติ๊ง ต่อง  >>>  http://v3.gushare.com/file.php?file=baaaf7eeecfa9d9ced39e4c0afd7a815

โฆษณาด้านขวามือ  ดาวน์โหลดตามชอบ   ถ้าเห็นไฟล์ 0 KB ไม่ต้องแปลกใจครับ เพราะมีความจุแค่ 190 B เลยแสดงค่าไว้แค่ 0 KB

รวมไว้ทั้งหมด 10 แบบ   >>>  http://linkbee.com/HL7P

ดาวน์โหลดไปแตกไฟล์จะได้ไฟล์อีก 10 ตัว ชอบอันไหนก็ก๊อปแต่ไฟล์ที่ชื่อ Index.html  เอาไฟล์นี้ไปวางทับไฟล์เก่าที่  C: > Programs Files > HandyCafe > Server > Web   เป็นอันเสร็จเรียบร้อย  อ่อลืมบอกไป  ทุกตัวไม่มีเวลาเปิด-ปิดนะครับ  ผมลบออกไปแล้ว  เหลือกแต่ wellcome เท่านั้น

ส่วนรายละเอียดต่างๆ เพิ่มเติมนอกจากที่ผมโพสไปให้แล้วนั้นถ้าไม่เข้าใจ หรือติดขัดตรงไหน โพสทิ้งไว้ได้นะครับ ถ้าผมทราบจะมาตอบให้กระจ่างต่อไป 

~เราไม่สามารถทำได้ทุกอย่าง  แต่เราสามารถทำได้มากกว่าหนึ่งอย่าง~   :mad:       

Signature cleanned by Admin

sillyfooly

• บุคคลทั่วไป
Re: ปรับแต่ง Handy Cafe V.1 ให้เป็นแบบของคุณเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 04:27:11 am »
เครื่องผมลง squid แล้วโลโก้ไม่ขึ้น พอมีวิธีแก้ไขป่ะครับท่าน
ถ้าเอา squid ออก โลโก้ขึ้นปกติ
 :)

Re: ปรับแต่ง Handy Cafe V.1 ให้เป็นแบบของคุณเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 04:44:04 am »
เครื่องผมลง squid แล้วโลโก้ไม่ขึ้น พอมีวิธีแก้ไขป่ะครับท่าน
ถ้าเอา squid ออก โลโก้ขึ้นปกติ
 :)

ตอบแบบไม่อายเลยนะครับ  เรื่อง squid  เนี่ยผมไม่มีความรู้เลย  ส่วน Handy Cafe  ก็พอปรับแต่งได้นิดหน่อยเลยเอามาเผยแพร่ครับ
 :'(

ออฟไลน์ JETTANAN

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 05:44:48 am »
 ขออีกครั้งนะคับร้านfirst-internetคับของเดิมใช้ไม่ได้เเล้วคับ    ::)ขอบคุนนะคับ

ออฟไลน์ pusarin

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 06:11:11 am »
ของผมก็ใช้ไม่ได้ แล้ว   แล้วจะทำยังไงให้ใช้ได้ตลอด อ่ะ ครับ ผมลองเอารูปใส่ในhtml ก็ไม่ได้  ถ้าไงสอนวิธีให้มันอยู่ตลอดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ;)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 06:30:58 am »
ของผมก็ใช้ไม่ได้ แล้ว   แล้วจะทำยังไงให้ใช้ได้ตลอด อ่ะ ครับ ผมลองเอารูปใส่ในhtml ก็ไม่ได้  ถ้าไงสอนวิธีให้มันอยู่ตลอดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ;)

เดี๋ยวผมจะทำรายละเอียดการทำมาให้ดูทีหลังนะครับ  ส่วนเรื่องอยู่ได้ตลอดไปนั้นก็พอมีเว็บหนึ่งครับ  แต่มันโหลดนานมาก  เกิดมีลูกค้ามาเข้า  มันจะยังเป็นสีขาวอยู่  ประมาณซักสองสามนาทีก็จะขึ้นภาพ  ส่วนที่ผมทำให้จะขึ้นทันที  แต่เซิฟอาจจะมีปัญหาบ่อย  ตอนนี้เปลี่ยนเซิฟให้แล้ว  ดูๆ กันไปก่อนนะครับ

ออฟไลน์ JETTANAN

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 06:45:23 am »
 ::) ::) ::)ขอบคุนมากนะคับ

nooknakub

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 01:04:00 pm »
รบกวนพี่ทำให้หน่อยนะครับ ร้านนั่งเล่น อินเตอร์เน็ต เอาไทยหรืออังกฤษก้อได้ครับ เอาเเบบร้าน zone it ก้อได้ครับ

janpen08

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 03:25:44 pm »
ไม่ได้มาขออะไร แต่เข้ามาชื่นชมความมีนําใจของท่านและให้กำลังใจอย่าไปฟังเสียงคนบางคนเลย

comizzotom

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 04:05:33 am »
Bignet คับขอด้วย 30 เครื่องขอบคุณครับ..    ::)

comizzotom

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 04:11:22 am »
ลืมบอกแบบรูปไป อยากได้จัด..  ขอแบบเดียวกับร้าน PUM นะครับ    ;)

ZONE IT

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:54:58 am »
จากร้าน Zone i T นะคับขอบคุนที่ทำให้นะคับ  แต่เวบที่ให้โหลด มานขึ้น เออเล้อ อะคับโหลดไม่ได้ :'( :'(เศร้าจิงๆๆๆ ::)ขออีกทีนะคับ :'(

ZONE IT

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 11:44:29 am »
ว่าจะเอาวอล์เปเปอร์ ไปลงแต่ลงแล้วพอรีสตาสเครื่องใหม่มันก็กลับไปเปนภาพเดิมก่อนหน้านี้สรุปมันลงไม่ได้ไม่รู้เปนเพราะอะไรหรือเปนเพราะตัว แฮนดี้คาเฟ่ อะป่าวหรืออยู่ที่วินโด ของผมใช้ ด๊ากV.6 เกี่ยวกันป่าวหว่า

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 12:05:21 pm »
ว่าจะเอาวอล์เปเปอร์ ไปลงแต่ลงแล้วพอรีสตาสเครื่องใหม่มันก็กลับไปเปนภาพเดิมก่อนหน้านี้สรุปมันลงไม่ได้ไม่รู้เปนเพราะอะไรหรือเปนเพราะตัว แฮนดี้คาเฟ่ อะป่าวหรืออยู่ที่วินโด ของผมใช้ ด๊ากV.6 เกี่ยวกันป่าวหว่า

ตั้งค่าที่เครื่องลูกนะครับ  เอาภาพวอลเปเปอร์ไปไว้ที่เครื่องลูกก่อนนะครับ  ไว้ตรงโปรแกรม Handy Cafe ก็ได้ครับ    จากนั้นก็ทำตามภาพนี้เลยครับ

ZONE IT

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 10:13:40 am »
รูปด้านข้างกันป๊อปอัพ ได้เรียบร้อยแล้วครับ ;Dขอบคุนมากนะครับ
เดวไปลองวอลเปเปอต่อ อิอิ ::) :)

comizzotom

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 12:04:22 am »
ขอบคุณมากครับจากร้าน BIGNET ขอให้เจริญๆ   ::)

comizzotom

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 12:24:24 am »
ขออีกอย่างได้ป่าวครับ;)       ภาพหน้าจอเวลาเครื่องลูกไม่ได้ใช้งานนะครับ   หากคุณ  ~มัจจุsาชแดง~  พอมีเวลาว่างช่วยทำให้ด้วยได้ป่าวครับเอารูปรัยก็ได้  แต่ขอให้มีชื่อร้านด้วยนะครับ เอาเป็นเวลาว่างๆ  ก็ได้ครับผมจะรอ :-*

comizzotom

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 12:31:42 am »
ได้คืบจะเอาศอก    :)

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 05:30:17 am »
ขออีกอย่างได้ป่าวครับ;)       ภาพหน้าจอเวลาเครื่องลูกไม่ได้ใช้งานนะครับ   หากคุณ  ~มัจจุsาชแดง~  พอมีเวลาว่างช่วยทำให้ด้วยได้ป่าวครับเอารูปรัยก็ได้  แต่ขอให้มีชื่อร้านด้วยนะครับ เอาเป็นเวลาว่างๆ  ก็ได้ครับผมจะรอ :-*

จัดให้ครับ   โหลด  >>>  http://upload.mthai.com/F0/47e5ec733a897

TM =  Trade Mark  เครื่องหมายการค้าจดทะเบียน   รู้นะว่ายังไม่จดหรอก  แต่จองให้ไว้ก่อน  :c_laugh:

โหลดแล้วบอกด้วยนะครับผมจะลบ  บอร์ดจะได้โหลดไม่นาน  ภาพมันเยอะเกิน  :'(

krit704

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:11:26 am »
อยาก ทราบ ว่า เวลา ทำ popup ขวามือ นั้น วิธีทำแบบ เดียวกับ ภาพ หน้าจอหรือป่าว ครับ

ออฟไลน์ wunchanjik

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:42:52 am »
อยากได้เหมือนร้าน BigNet อะค่ะ แต่ขอแต่ภาพได้มัยค่ะ ชื่อไม่ต้องเดียวทำเองค่ะ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 09:14:48 am »
อยากได้เหมือนร้าน BigNet อะค่ะ แต่ขอแต่ภาพได้มัยค่ะ ชื่อไม่ต้องเดียวทำเองค่ะ

พิมหาในกูเกิลนะครับ  เลือกค้นหารูปภาพ  พิมไปว่า  wallpaper windows vista  มีเพียบเลยครับ

chainoi48

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 11:51:19 am »
ร้านอินเตอร์เน็ทคาเฟ่ โหลดไม่ได้ช่วยแก้ด้วยครับ

ออฟไลน์ pusarin

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 11:51:56 am »
ขออีกครั้งครับ ร้าน Ann net & game นะครับ ขอรูป เหมือนร้าInternet Cafe นะครับ ขอบคุณล่วงหน้า :-*

chainoi48

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 11:52:59 am »
ร้าน Internet Cafe  โหลด  >>>   http://upload.mthai.com/F0/47dbb45260adc
ลิ้งค์นี้โหลดไม่ได้ครับ ช่วยแก้ด้วย
ขอบคุณครับ

krit704

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 03:19:21 am »
ผม มี ความคิดใหม่  เอา ภาพ  log หน้า จอเป็น ภาพ ปฎิทิน  อิอิ มีประโยชน์ ดีแฮะ ครบ12 เดือน เลย

Re: ติดตั้ง+ปรับแต่ง Handy Cafe V.1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 04:17:10 am »
ผม มี ความคิดใหม่  เอา ภาพ  log หน้า จอเป็น ภาพ ปฎิทิน  อิอิ มีประโยชน์ ดีแฮะ ครบ12 เดือน เลย

ปฏิทินอย่างว่าหรือเปล่าครับ   :-X

ZONE IT

Re: ติดตั้ง+ปรับแต่ง Handy Cafe V.1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:10:16 am »
อยากจะขอรบกวนคุณมัจจุราชแดงทำวอปเปเปอร์เครื่องลูกให้หน่อยอะคับ อยากได้ภาพที่มันดูสว่างๆสดใสแล้วเลขเครื่องอยู่ประมาณกลางจอ(เลขอยู่ข้างแล้วตัวโปรแกรมแฮนดี้คาเฟ่มันบังมองไม่เห็น )เป็นรูปรวมตัวการ์ตูนหลายๆเกมส์แบบของเดิมก็ได้แต่ขอแบ็คกราวที่มานสว่างๆหน่อยหุหุ ของเก่ามานมองตัวไอค่อนเกมส์ไม่ค่อยชัดถ้าไม่มีเวลาก็ไม่เปนไรคับ....แต่ก็ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ ::) ::) ::)

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:42:11 am »
อยากจะขอรบกวนคุณมัจจุราชแดงทำวอปเปเปอร์เครื่องลูกให้หน่อยอะคับ อยากได้ภาพที่มันดูสว่างๆสดใสแล้วเลขเครื่องอยู่ประมาณกลางจอ(เลขอยู่ข้างแล้วตัวโปรแกรมแฮนดี้คาเฟ่มันบังมองไม่เห็น )เป็นรูปรวมตัวการ์ตูนหลายๆเกมส์แบบของเดิมก็ได้แต่ขอแบ็คกราวที่มานสว่างๆหน่อยหุหุ ของเก่ามานมองตัวไอค่อนเกมส์ไม่ค่อยชัดถ้าไม่มีเวลาก็ไม่เปนไรคับ....แต่ก็ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ ::) ::) ::)

เพราะว่าส่วนหนึ่งผมไม่ได้ใช้ไอคอนหน้าจอด้วยครับ  เลยออกแบบมาให้มันเข้ากับแถบเมนู  แต่ถ้าต้องการสีอื่นเดี๋ยวผมจัดให้ครับ     แต่ต้องรอหน่อยติดเสาร์อาทิตย์  :) 

mototrax

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 11:52:27 am »
ผมขอแบบที่มีแต่ชื่อเกมส์เรียงลงมา ไม่ต้องมีชื่อร้านหน่อยครับ

***ขอบคุณมากครับ***

ZONE IT

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:55:33 am »
wได้รับ Wallpaperใหม่แล้ว ขอบคุณมากครับ ขอให้ร้านพี่ลูกค้าแน่นๆทุกวันนะครับๆๆๆๆๆ ::)

kangt9999

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 11:00:23 am »
 ;) ;) ;) ขอบคณครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 01:01:07 pm »
ภาพหน้าจอล๊อคเครื่องของ  "นั่งเล่น"  นะครับ   โหลด  >>>  http://files.siamcafe.net/download.php?file=318nunglen.bmp อันใหม่ครับ

innocent99

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 02:08:15 pm »
รบกวนช่วยใส่ชื่อร้านให้ผมด้วยนะคับ   เอาpopup อันที่1อะ คับ ชื่อ ร้าน  Inc. Internet     เอ่อฝากถามด้วยคับ   ผมลองทำเอง แต่มันเป็นไฟล์สกุล jpg  ผมอยากทำให้มันเป็น html ไม่ทราบว่าทำด้วยวิธีไหนอะคับ

ออฟไลน์ qqqqq

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 02:25:16 pm »
โหลดไม่ได้เลย ครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 04:17:08 am »
โหลดไม่ได้เลย ครับ

อันไหนโหลดไม่ได้ครับ

nooknakub

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 04:38:43 am »
ขอขอบคุณ คุณ มันจจุราชเเดง มากๆครับผม .. ร้านนั่งเล่น Internet

ออฟไลน์ cefiros

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 07:38:40 am »
ลิงค์นี้ครับ ตัวโปรแกรม >> http://www.uploadtoday.com/download/?6cb75aaa7f1044eede27f1132042fca4  (ขอบคุณลิงค์ของคุณ Nared_tam)

โหลดไม่ได้ครับ รบกวนช่วยเปลี่ยนที่ upload หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ogamezuza

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 10:50:40 am »
ลิงค์นี้ครับ ตัวโปรแกรม >> http://www.uploadtoday.com/download/?6cb75aaa7f1044eede27f1132042fca4  (ขอบคุณลิงค์ของคุณ Nared_tam)

โหลดไม่ได้ครับ รบกวนช่วยเปลี่ยนที่ upload หน่อยครับ ขอบคุณครับ
ช่วยๆๆๆทีคับ......ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ kumjam

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 12:19:14 pm »
โปรนี้ภาพมันน่าใช่นะครับ แต่ ยุ่งไปนิดนึง แต่ก็ได้รู้(ศึกษาไปแล้ว)

nooknakub

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 01:27:38 pm »
พี่มัจจุราชครับ ถ้าผมจะขอเเต่เเถบขาวกับชื่อร้าน นั่งเล่น Internet อ่ะ รบกวน อัพให้หน่อยได้ไหมครับ ขอบคุนครับผม

ogamezuza

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 02:44:36 pm »
ขอเหมือนกันคับ...คือ ขอชมในน้ำใจ ของมัจจุราชแดง
ที่เอาโปรแกรมมาแบ่งปัน ลิ้งใหม่ด้านบนโหลดได้แล้วคับ
(ตัวโปรแกรม)...ที่แจกผมโหลดมาละ แต่ขอถามอะไรนิดนะคับ
เป็นตัวโปรแกรมเวอร์ชั่น 1.1.16 ที่siamcafe แจกอยู่ป่ะคับ
หรือเป็นตัวที่ท่าน มัจจุราชแดง ปรับปรุงแก้ไข ขึ้นมาใหม่
............................................................................
ตอนนี้ผมใช้ 1.1.16 อยู่คับ ถ้าเป็นเวอร์ชั่นที่ท่านมัจจุราชแดงปรับปรุงแก้ไขขึ้นมาใหม่ ผมจะได้ลองใช้ดูคับ
เพราะตอนนี้โปรแกรมที่ใช้อยู่ มันลวนๆชอบกน
.....................ขอบคุนคับ   ขอคำแนะนำด้วยนะคับ.............................

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 06:13:28 am »
พี่มัจจุราชครับ ถ้าผมจะขอเเต่เเถบขาวกับชื่อร้าน นั่งเล่น Internet อ่ะ รบกวน อัพให้หน่อยได้ไหมครับ ขอบคุนครับผม

จัดให้ครับ  โหลด  >>>  http://files.siamcafe.net/download.php?file=527nung.doc

nooknakub

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 10:22:28 am »
ชอชอบคุณ พี่มัจจุราชมากมายครับผม ร้านนั่งเล่น...

nuch

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 11:59:15 am »
ขอตัวโปรแกรมหน่อยจิ มันโหลดไม่ได้เลยอ่ะหรือรบกวนส่งให้หน่อยก้อได้ [email protected]

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:48:34 pm »
ขอตัวโปรแกรมหน่อยจิ มันโหลดไม่ได้เลยอ่ะหรือรบกวนส่งให้หน่อยก้อได้ [email protected]

ลองดูแล้วนะครับ  โหลด ได้ปกติ 

innocent99

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 03:52:30 pm »
คุณมัจจุราชคับ ผมอยากได้ตัวโปรแกรมอ่ะคับ ช่วยส่งลิ้งให้หน่อยนะคับ ลิ้งที่มี เสียไปแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ ligerzero

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 06:47:15 pm »
มีใครใช้ตัวนี้แล้วพอเปิดใช้งานจะมี IE เด้งขึ้นมาบ้างคับ (มันไปลิ้งค์นี้อะ http://search.handycafe.com/?us )
ใครพอมีวิธีแก้มั่งมันน่ารำคาญมาก  ผมใส่บล็อคมันใน resitic site แล้ว มันก็ยังเด้งขึ้นมาอีก - - จนปัญญาจริงๆ

ปล . โฆษณษด้านข้างทำยังไงเหรอครับ อยากรู้  ::)

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 01:42:49 am »
อยากได้ wallpaper อันที่เขียนว่า สถานีความบันเทิงออนไลน์  (Blue) แบบรูปภาพอย่างเดียวหน่อยค่ะ จะไปดัดแปลงทำชื่อร้านเองอะค่ะ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 02:29:21 am »
อยากได้ wallpaper อันที่เขียนว่า สถานีความบันเทิงออนไลน์  (Blue) แบบรูปภาพอย่างเดียวหน่อยค่ะ จะไปดัดแปลงทำชื่อร้านเองอะค่ะ

ได้เลยครับ   โหลด >>>  http://files.siamcafe.net/download.php?file=163newblue.rar

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 02:51:08 am »
มีใครใช้ตัวนี้แล้วพอเปิดใช้งานจะมี IE เด้งขึ้นมาบ้างคับ (มันไปลิ้งค์นี้อะ http://search.handycafe.com/?us )
ใครพอมีวิธีแก้มั่งมันน่ารำคาญมาก  ผมใส่บล็อคมันใน resitic site แล้ว มันก็ยังเด้งขึ้นมาอีก - - จนปัญญาจริงๆ

โหลดป๊อปอัพตัวใดตัวหนึ่งที่ผมทำไว้ให้  ไปวางทับตัวเดิมที่ C:>Programs Files > HandyCafe > Server > web 
แค่นี้โฆษณาต่างๆ ก็จะไม่มาให้เห็นกวนใจคุณอีกเลยครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 03:10:51 am »
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ ขอให้กิจการรุ่งเรืองนะค่ะ

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 08:32:37 am »
โหลดป๊อปอัพตัวใดตัวหนึ่งที่ผมทำไว้ให้  ไปวางทับตัวเดิมที่ C:>Programs Files > HandyCafe > Server > web 
แค่นี้โฆษณาต่างๆ ก็จะไม่มาให้เห็นกวนใจคุณอีกเลยครับ

โอเคคับอยากได้ตัวที่ 5 รูป RO แต่ไพล์มันหายไปแล้วอะครับ -...- ช่วยอัพให้ใหม่ได้ไหมครับ
ชื่อร้านไม่ต้องก็ได้เป็น internet cafe แบบนัน้สวยดี  ;)

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 11:42:44 am »
เปลี่ยนลิงค์ให้ใหม่แล้วนะครับ   :)

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 12:12:41 pm »
ขอบคุณมากครับ  ::) ในที่สุดไอ้ serch handy ก็หายไปแล้ว ขอบคุณมากๆครับ  ::)

toosapon

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 02:05:04 pm »
ร้านผม เซียนเกมส์ คับ ช่วยทามให้หน่อยคร๊าบ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 03:25:16 pm »
ร้านผม เซียนเกมส์ คับ ช่วยทามให้หน่อยคร๊าบ

ทำอะไรครับ  :'(    ป๊อปอัพเหรอครับ  หรือว่าอะไร  แบบไหน  :laugh:  งง

xoxxxxox

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 05:30:56 am »
แล้ว version 2.1.32 se สามารถ ทำได้ใหมครับ เพราะ version นี้ ไม่มี folder  Web แล้วอ่ะ

(version นี้ ไปลงเบียนขอใช้ฟรีที่ เว็ปหลักได้เลยอ่ะ )

ทำได้แล้ว ช่วยแนะนำทีนะคร้าบ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 08:04:33 am »
ร้าน Jessie นะครับ  โหลดทีเดียวได้ทั้ง วอลเปเปอร์ และ ป๊อปอัพ >>>  http://files.siamcafe.net/download.php?file=782jESSIE.rar

iniza

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 01:19:08 pm »
มันย้ายเครื่องยังไงอ่ะ

xoxxxxox

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 02:09:45 am »
แล้ว version 2.1.32 มันสามารถทำได้ใหมอ่ะ มันไม่มี folder web แล้วอ่ะ      :'( :'( :'(

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 04:00:35 am »
แล้ว version 2.1.32 มันสามารถทำได้ใหมอ่ะ มันไม่มี folder web แล้วอ่ะ      :'( :'( :'(

คงจะทำไม่ได้นะครับ  :'(

toosapon

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 07:44:07 am »
ทำอะไรครับ  :'(    ป๊อปอัพเหรอครับ  หรือว่าอะไร  แบบไหน  :laugh:  งง

แล้วแต่พี่จะกรุณา คร๊าบๆๆๆ

• **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 05:14:56 am »
ใช้ 1.1.6 ก็ได้ครับแค่ขยันมา relogin เองผมว่าดีซะอีกเพราะนานๆทีเครื่องจะค้าง

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 06:24:28 am »
ใช้ 1.1.6 ก็ได้ครับแค่ขยันมา relogin เองผมว่าดีซะอีกเพราะนานๆทีเครื่องจะค้าง

จริงที่สุดครับ  ;)

แถมยังได้ความเป็นตัวของตัวเราเองด้วย  :)

ออฟไลน์ DMX

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 08:47:24 am »
Handy Cafe V.1.1.6  ทำไมมันเล่นโยวกังไม่ได้อะครับ พอเข้าเกมส์แล้วมั้งเด้งออกเฉย พอปิด handy เข้าเล่นได้ปกติ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 09:16:30 am »
Handy Cafe V.1.1.6  ทำไมมันเล่นโยวกังไม่ได้อะครับ พอเข้าเกมส์แล้วมั้งเด้งออกเฉย พอปิด handy เข้าเล่นได้ปกติ

ไม่น่าใช่นะครับ  ร้านผมก็ลงเหมือนกันเห็นจะมีแต่ปังย่านี่แหละเอาไม่อยู่เพราะมีเกมการ์ด  ซึ่งตอนนี้เอสเอฟก็เอามาใช้เหมือนกัน 

ogamezuza

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 04:13:15 am »
ใช่คับ...ร้านผมก็ไม่ตัด sf มะก่อนก็ตัดดีอยู่
พอมาช่วงหลัง sf เอาระบบอะไรมาใช้มะรู้ handy 1.1.16 พอหมดเวลาไม่ตัดสะงั้น ต้องคลิ๊กเมาร์ จอถึงจะล๊อกให้  เป็นเหมือนกันแบบนี้ทุกร้านป่ะคับ 8)

senji00011

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 02:34:08 am »
ขอบคุณครับ

boonying

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 02:57:10 am »
 :clap: :clap: :clap: :clap: thank

ออฟไลน์ scrolllock

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 03:39:07 am »
น่าจะมีของ V.2 มั่งเนอะ อิจฉา V.1 จัง :ohoh:

boum555

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 06:35:01 am »
ขอบคุณในน้ำใจไมตรี ที่ดีงาม นะครับ สำหรับการใช้งาน  แต่ผม ยังไม่สามารถเปลี่ยนพาส ใหม่ได้เลยครับ ยังใช้ของเดิมคือ  admin  และ  password  อยู่เลย ขอความกรุณา ผู้รู้ ช่วยแนะนำ ด้วยนะครับ    :bored:

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 06:41:17 am »
ขอบคุณในน้ำใจไมตรี ที่ดีงาม นะครับ สำหรับการใช้งาน  แต่ผม ยังไม่สามารถเปลี่ยนพาส ใหม่ได้เลยครับ ยังใช้ของเดิมคือ  admin  และ  password  อยู่เลย ขอความกรุณา ผู้รู้ ช่วยแนะนำ ด้วยนะครับ    :bored:

เครื่องลูกหรือเครื่องแม่ครับ  จะได้ตอบถูก

skynet

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 07:24:43 am »
น้ำใจงามจิงๆ :mad: :mad: :mad:

anubannp

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 07:34:27 am »
 :-*

mamaaroy

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 04:11:36 am »
 โปรแกรมนี้ทำให้มัน shutdown เมื่อหมดเวลาได้ไหมครับ แบบเมื่อหมดเวลาแล้ว ให้มัน shutdows เลยครับ โดยไม่ต้องสั่งจากเครื่องแม่ นะครับ เพราะผมใช้โปรแกรมนี้ เครื่องลูกจะไม่สามารถสั่ง restart หรือ shutdown ได้เลยครับ ถ้าได้ ช่วยแนะนำทีนะครับ ต้องปรับตรงไหนแนะนำด้วยครับ (  สนใจโปรแกรมนี้เป็นอย่างมากครับ )

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 04:29:52 am »
โปรแกรมนี้ทำให้มัน shutdown เมื่อหมดเวลาได้ไหมครับ แบบเมื่อหมดเวลาแล้ว ให้มัน shutdows เลยครับ โดยไม่ต้องสั่งจากเครื่องแม่ นะครับ เพราะผมใช้โปรแกรมนี้ เครื่องลูกจะไม่สามารถสั่ง restart หรือ shutdown ได้เลยครับ ถ้าได้ ช่วยแนะนำทีนะครับ ต้องปรับตรงไหนแนะนำด้วยครับ (  สนใจโปรแกรมนี้เป็นอย่างมากครับ )

shutdown คงจะไม่มี  และโปรแกรมอื่นๆ ก็ด้วย  ส่วนใหญ่จะมีแต่ restart นะครับ

patcha79

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 07:44:16 am »
จะสั่ง  รีสตาท  กับ ชัดดาว ที่เครื่องลูก  ทำไงครับ  ผมใช้  เวอร์ชั่น    2.1.32 se

apinansan

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 02:52:50 am »
ขอบคุณครับ

wanchanapom

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 04:47:09 am »
 :vvv: :vvv: :kiki: :kiki: