เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ipcop ป้องกันดาน์วโหลดไฟล์กับดูคลิป ได้ไหม  (อ่าน 7524 ครั้ง)

akatsuki

• บุคคลทั่วไป
คือว่าผมกำลังเริ่มทำร้านอินเตอร์เน็ตครับ
แบ่งไว้2สาย คือ สายเกมส์ กับสายเล่นเวป
ทีนี้ สายเกมส์ผมไม่ต้องการให้โหลดไฟล์หรือ ดูคลิปบนเวป เพราะจะทำให้เกมส์เลค
ท่านใดพอจะรู้วิธีการทำบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ

crazypompam

Re: ipcop ป้องกันดาน์วโหลดไฟล์กับดูคลิป ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 09:58:09 am »
ไม่ได้แยกสายหรอครับ เหงเขาฮิตๆ clarkconnect นะครับ ลองเอาไปใช้ดูสิ  :-*

rainbowx

Re: ipcop ป้องกันดาน์วโหลดไฟล์กับดูคลิป ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 08:51:11 am »
endian หรือ pfsense ก็okนะง่ายดีถ้าต้องการแค่แยกเน็ตเกมส์ ถ้าต้องการมากกว่านั้นต้องศึกษาหรือจ้างเอา หรือถ้าไม่ค่อยมีความรู้หรือ ไม่อยากศึกษาให้วุ่นว่าย ก็ ใช้ micronet sp891ให้เค้าเซ็ตมาให้ ดูแลง่ายไม่ยุ่งยากวุ่นวาย

ผมก็ใช้นะ ipcop + เน็ตเส้นเดียว 2m 16เครื่อง โหลดbitไปด้วย ก็ไม่เห็นมีใครบ่น ว่าแลค  เมื่อก่อนผมก็ใช้ เน็ต 2เส้นเหมือนกัน แต่คิดไปคิดมา มันเกินความจำเป็นไปหน่อย เส้นเดียวถ้าบริหาร BW ดีๆ ก็okนะ
ยิ่งช่วงขาลงร้านเน็ต รายได้ไม่เพิ่มก็ต้องลดรายจ่าย  ศึกษาดูครับ Ipcop ไม่ยากหรอก อีกอย่างครับขอแนะนำ  เรื่องป้องกันดาน์วโหลดไฟล์กับดูคลิป คือผมว่าปล่อยให้เล่นไปเลยครับเค้าจ่ายเงินเค้าก็อยากจะเล่นเต็มที
มันเป็นหน้าที่เราที่ต้องจัดการไม่ให้มีผลกระทบคนอื่นๆ

ออฟไลน์ ballsaicol1

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 07:20:48 am »
iptables -t mangle -A PREROUTING -d 66.218.160.0/20 -j DROP :012:
Signature cleanned by Admin