บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ถึงผู้ประกอบการร้านอินเตอร์เนตเกมส์ออนไลน์ทุกท่าน ครับ  (อ่าน 3624 ครั้ง)

Belveithz

• บุคคลทั่วไป
เนื่องด้วยกระผม นายเผ่าพงษ์ แพทย์รัตน์ ปัจจุบันเป็นนักศึกษาในระดับ

ปริญญาโท โครงการพิเศษ IT-SMART 2 คณะบริหารธุรกิจ สาขาการจัดการทั่วไป

มหาวิทยาลัยรามคำแหง กำลังทำสารนิพนธ์ซึ่งเป็นงานวิจัย ในหัวข้อเรื่อง “ปัจจัยที่มี

อิทธิพลต่อความสำเร็จในการพัฒนาองค์กรเข้าสู่รูปแบบองค์กรเรียนรู้ในธุรกิจ ร้านอิน

เทอร์เนต” ซึ่งในงานวิจัยชิ้นนี้ เพื่อให้ได้ข้อมูลที่ชัดเจนและถูกต้อง ผมจึงกำหนดการ

เก็บข้อมูลกับเจ้าของผู้ประกอบการร้านอินเทอร์เนตและเกมส์ออนไลน์โดยตรง ซึ่งอยู่ใน

รูปแบบของแบบสอบถาม ซึ่งเป็นไฟล์ Excel โดยทุกท่านสามารถโหลดได้ตามลิงค์ด้าน

ล่าง

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223879024.25993__________.rar&mime=application/rar

จึงใคร่ขอความอนุเคราะห์ความร่วมมือผู้ประกอบการทุกท่านที่อยู่ในเขตกรุงเทพ

และปริมณฑล(ฉะเชิงเทรา นครปฐม นนทบุรี ปทุมธานี สมุทรปราการ สมุทรสาคร

สมุทรสงคราม)ในการตอบแบบสอบถามเพื่อนำข้อมูลที่ได้ไปใช้ในการทำวิจัยต่อไป

โดยท่านที่ทำแบบสอบถามเสร็จแล้วขอความกรุณาส่งแบบสอบถามกลับมาที่ email

[email protected] ภายในวันที่ 13 ต.ค. 2551 – 8 พ.ย. 2551 เนื่องจากผม

จำเป็นต้องเรียบเรียงและส่งรายงานฉบับสมบูรณ์ในวันที่ 14 พ.ย.2551

ขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างยิ่งที่ให้ความอนุเคราะห์ในการตอบแบบสอบถามครับ

ออฟไลน์ o2mini111

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ทำไมไม่ติต่อ เจ้าของร้านโดยตรงละครับ จะได้พูดคุย และยังได้ความรู้ที่ จะเอาไปประกอบการเขียนในเฉิงเสนอแนะได้อีกด้วย แบบนี้ จะได้อะไรละครับ นี้แหละ เด็กไทยที่ประเทศชาติต้องพึ่ง เหรอเนีย....... :giveup:
Signature cleanned by Admin

Belveithz

• บุคคลทั่วไป
ก่อนอื่นขอขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะมากๆครับ

ที่ผมต้องขอความร่วมมือในรูปแบบนี้เนื่องจาก

ผมทำในรูปของงานวิจัยเชิงปริมาณ ซึ่งต้องใช้การสุ่มตัวอย่างเป็นกลุ่มเจ้าของผู้ประกอบการจำนวน 350 คน เป็นอย่างต่ำ

ซึ่งมีเวลาทำงานชิ้นนี้เพียงแค่เดือนเดียว หากว่าติดต่อกับเจ้าของร้านโดยตรง บอกตรงๆว่าไม่สามารถทำได้ทันครับ

ระยะเวลาที่ผ่านมา ผมเองก็ติดต่อกับเจ้าของร้านโดยตรงครับ แต่ก็ได้เเค่ 40 กว่าคน ที่ต้องขอความอนุเคราะห์เนื่องมาจากมองเห็นปัญหาแล้วว่าจะทำไม่ทันครับ

ซึ่งถ้าหากใครถามผมต่อว่า ในเมื่อรู้ว่าการเก็บข้อมูลมันยากแล้วเลือกทำเรื่องนี้ทำไม

ผมขอตอบอย่างจริงใจว่า ผมสนใจเกี่ยวกับงานวิจัยเรื่องนี้อย่างจริงจังจึงเสี่ยงที่จะลองทำดู

สุดท้ายนี้ก็คงแล้วแต่ศรัทธาของทุกๆท่านแล้วครับผม

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำและติชมครับ

ออฟไลน์ jikko

• นักเรียนประถม
“ปัจจัยที่มี อิทธิพลต่อความสำเร็จในการพัฒนาองค์กรเข้าสู่รูปแบบองค์กรเรียนรู้ในธุรกิจ
 ร้านอินเทอร์เนต”

ไม่มีอะไรมากครับ  แค่อยากบอกว่าชื่องานวิจัย ยาวมาก แปลเป็นไทยสั้นๆ แบบนี้ได้มั้ยครับ     

อะไรบ้างที่ทำให้เราทำร้านแล้วมีกำไรมากที่สุด

แต่ผมว่า  ถ้างานชิ้นนี้เสร็จ จะมีประโยชน์กับชาวร้านเน็ตได้เป็นอย่างดีเลยนะครับ

ออฟไลน์ arkeerat

• นักเรียนมัธยม
อะนะ แค่ 350 คนผ ผมว่าคุณไปเดินแถวหน้ารามกะ ม เกษตร น่าจะเกิน 350 แล้วนะท่าน จะเอาสัก 1000 ยังได้ สำรวจออนไลน์ ประหยัด ปลอดภัย ไร้มลพิษว่างั้น :vvv: :bbye:

ออฟไลน์ aodsak

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เค้าเก็บข้อมูลเฉพาะเจ้าของร้านมะช่ายหรือครับ  350 คน ก้อไม่ช่ายน้อยนะ เท่ากับ 350 ร้านเลยนิ ???