เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: BIND + BIND-CHROOT CentOS 5.2  (อ่าน 5325 ครั้ง)

cartoonlove

• บุคคลทั่วไป
BIND + BIND-CHROOT CentOS 5.2
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 09:54:07 pm »
ใครก็ได้ช่วยบอกทีว่า มัน Config ยังไงให้ เครือ่งในวงสามารถ ชี้มาหาเราได้โดยไม่ต้องกำหนด IP ให้ใส่ ชื่อโดเมน ที่ตั้งมาแทน

(ทำแค่ในวงแลนนะครับ ไม่ใช้ออก INTERNET จริง)

ผมอ่านและทำมาสองวันแล้ว ไม่ผ่านสักที config ไม่เป็น ช่วยหน่อยครับ

cartoonlove

Re: BIND + BIND-CHROOT CentOS 5.2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 12:01:48 pm »
ไม่มีคนตอบเลย..

ขอ อนุญาติ ขุด นะครับ คือ อยากรู้จริงๆ เมือ่ไรจามีผู้ใจบุญ ผ่านมาให้ความรู้หน่า....   :wah:  :wah:  :wah:

cartoonlove

Re: BIND + BIND-CHROOT CentOS 5.2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:36:43 am »
ขุดต่อ  พี่บอม ช่วยตอบหน่อยนะคร๊าฟ ถ้าเห็นกระทู้นี้

ผมอยากทำได้มากๆๆๆๆ

แต่ งง ในเน็ต มีสอนหลายสำนัก แต่ก็ไม่ได้สัก สำนัก งง ไปหมดแล้วครับ

cartoonlove

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 05:32:32 am »
ในที่สุดก็ อัตตาหิ อัตโนนาโถ  ทำได้แล้วคร๊าฟฟฟฟ   :kiki: