บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

โพลล์

ต้น

จอย
0 (0%)
ต้น
0 (0%)
จอย
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: การลงไดร์เวอร์ HP TX2004AU Tablet PC  (อ่าน 6180 ครั้ง)

ออฟไลน์ jinton

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
การลงไดร์เวอร์ HP TX2004AU Tablet PC
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 03:35:18 pm »
ให้ลง XP Dark Rebuild Version 2008 แล้วจะได้ VGA nvidia GO6150 ครับ จากนั้น
            ลง ไดร์เวอร์ Sound Real tek R1.81 อาจจะหามาจาก แผ่นไดร์เวอร์ Asus mainboardก็ได้
            ไดร์เวอร์  โมเด็มก็เอาจาก Vista ก็ได้ครับโดยไดร์เวอร์ในเวปHP ก็ใช้ได้ครับ
หากลงแบบ AUTO ไม่ได้ ก็ให้ลงแบบManual ครับ
 :wah:คำเตือน  :wah:แต่ลงแล้ว เครื่อง Shutdown ไม่ได้ครับ รีสตาร์ท ตลอด ต้องกดปุ่มเปิดค้างไว้ จนกว่าเครื่องจะดับครับ
ได้อย่างเสียอย่าง ผมลงไดร์เวอร์ ได้หมด แต่ดันชัทดาวไม่ได้ อนาถครับ
ตอนแรก ผมลง โดยใช้ QuickPC 102 ครับ พอลงการ์ดจอตัวสุดท้าย จอฟ้าครับ เลยลองดาร์ค แทนครับ หากว่างๆ จะลงควิก102 ใหม่ครับ
แล้วหากเพื่อนๆได้ผลอย่างไร ก็บอกมั่งนะครับ
Signature cleanned by Admin