เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: งงกับกาดแลนจำลอง ใน VMWARE  (อ่าน 4010 ครั้ง)

zj3obj3yz

• บุคคลทั่วไป
งงกับกาดแลนจำลอง ใน VMWARE
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:01:42 pm »
อยากให้เครื่องไหน เชื่อมกัน ต้องเอากาดแลนเหมอืนกันเปล่าคับ

server  = Red = รับเน็ต = VMware Network Adapter VMnet1 (รับเน็ตนี้ต้องเซ็ดเป็นการ์ดแลนเครื่องเราเปล่าคับ
            = Green = ส่งออก = Vmware Network Adapter VMnet1

Client = ต้องเอาการ์ดแลน ชื่ออะไรคับผม

ช่วยที