เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำจอ LCD สำหรับเล่นเกมส์ออนไลน์หน่อยครับ  (อ่าน 4532 ครั้ง)

ออฟไลน์ smilecom

• ปี 1 เทอม 2
ช่วยแนะนำจอสำหรับเล่นเกมส์ออนไลน์ หน่อยครับ ไม่ค่อยมีความรู้ ว่าจะอัพเครื่อง กำลังหาข้อมูล คือ อยากได้ข้อมูลผู้ที่เปิดร้านเกมส์อะครับ รบกวนด้วยครับ
LCD 17 นิ้ว ใช้รุ่นไหนดี ภาพไม่กระตุก  ขอแบบราคาเบา ๆ ที่เล่นได้ทุกเกมส์ และ ราคาน่าใช้ แบบสุดยอด
LCD 19 นิ้ว ใช้รุ่นไหนดี ภาพไม่อ้วนไม่ผอม เวลาเปลี่ยนไปเล่นเกมส์อื่น แล้วใช้แบบ wide หรือ ไม่ wide ดี ขอแบบราคาเบา ๆ ที่เล่นได้ทุกเกมส์ และ ราคาน่าใช้แบบสุดยอด

เกมส์ที่เล่น SF  Cabal  Dekaron   Raycity   PVP  Winning  Yulgang  ประมาณนี้ ครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ isra

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
Re: ช่วยแนะนำจอ LCD สำหรับเล่นเกมส์ออนไลน์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 01:03:34 pm »
ผมกำลังเล็ง ๆ ตัวนี้อยู่คับ  http://advice.computerok.co.th/~advice/prod_manager/prev_order1.php?code=A0019757  ราคาไม่แรงคับ  19"  ราคา 4120 บาท  กะว่าจะถอยมาอัพที่ร้านสัก  10  ตัว ร้านท่านใดใช้จอรุ่นนี้บ้าง รบกวนแสดงความคิดเห็นทีคับ อยากทราบว่าแจ่มหรือไม่แจ่ม 

ออฟไลน์ NickyPrimp

• นักเรียนประถม
Re: ช่วยแนะนำจอ LCD สำหรับเล่นเกมส์ออนไลน์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 01:17:45 pm »
มันเป็นWide Screen อ่ะครับ ผมไปถอยมา 2 ตัว เล่นเกมส์ออนไลน์แล้ว scale มันเพี้ยน โดยเฉพาะ ดอทเอ อ่ะครับ แนะนำให้เป็นตัวที่ไม่ใช่wide อ่ะครับ แพงกว่าแต่ดีกว่ามากครับ

ออฟไลน์ chinjiro

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 05:37:58 pm »
SAMSUNG ครับ รายละเอียดไม่มีแตก ผมใช้ ก็ 740 อะครับ สีดีมากๆเลย ไม่เห็นมีปัยหาอะไรอะครับ 17นิ้ว ธรรมดา LCD

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:18:01 am »
http://advice.computerok.co.th/~advice/prod_manager/prev_order1.php?code=A0019757
มาแล้ว 1 เสียงสำหรับจอรุ่นนี้
ใครใช้รุ่นนี้รบกวนคอมเม้นทีคับ  ใจผมอยากได้ดีไซน์สวยน่าใช้ ราคาน่าคบหา ยี่ห้อการันตี แต่คุณภาพต้องรอคำแนะนำจากผู้ที่เคยใช้หรือกำลังใช้คับ  ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ IamTime

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:25:11 am »
ร้านผมใช้ 932B+ ครับ สีสรร สุดยอดยอดครับ บอดีๆ คล้ายๆๆ ตัวที่ให้ดูแต่ว่า ไม่วายครับ เคยเอาวายมาเล่น แล้ว ตัวมันไม่สวยมันแปลกๆๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:11:28 am »
ช่วย ๆ กันแสดงความคิดเห็นหน่อยคับ กำลังจาปายซื้อแว้ววว  (ทำเหมือนเป็นกระทู้ของตัวเองเลยเรา เอิ๊ก ๆ)
เฮ้า สาวก Wide Screen  มีความคิดเห็นว่าไงบ้างคับ จากการที่เคยสัมผัสมา   :dang: :dang:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:15:19 am »
หรือว่าจะตัวนี้ดี BenQ  http://advice.computerok.co.th/~advice/prod_manager/prev_order1.php?code=A0019491  ตัวนี้ก้องามใช่เล่น ราคาก้อน่าคบหา น่าถอยออกมาจริง ๆ เพื่อน ๆ มีความคิดเห็นว่าไงบ้างคับ   :bored: :bored:

chilli

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 07:06:19 am »
มันเป็นWide Screen อ่ะครับ ผมไปถอยมา 2 ตัว เล่นเกมส์ออนไลน์แล้ว scale มันเพี้ยน โดยเฉพาะ ดอทเอ อ่ะครับ แนะนำให้เป็นตัวที่ไม่ใช่wide อ่ะครับ แพงกว่าแต่ดีกว่ามากครับ

Hunter Tarryn Valewalker -- 1z0-051 exam Twisted Fates
(Prexus - Retired)
Nightshade 83-640 exam Tarryn Valewalker -- 1Y0-A09 exam Kingfisher Brigade
EQ2 - Unrest