บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ เผลอลบไดรว์ C เข้าวินโดวส์ไม่ได้  (อ่าน 2306 ครั้ง)

wasinsan

• บุคคลทั่วไป
รบกวนผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ ผมเผลอลบไดรว์C ทำให้เข้าวินโดวส์ไม่ได้ ลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่ได้ครับ
พอใส่แผ่นติดต้งวินโดวส์มันก้อขึ้น Ctrl+Alt+Del to restart
ผมควรทำไงดีครับ

namewing4

Re: ช่วยหน่อยครับ เผลอลบไดรว์ C เข้าวินโดวส&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 01:52:14 pm »
อ้างจาก: wasinsan link=topic=23124.  msg174194#msg174194 date=1228215497
รบกวนผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ ผมเผลอลบไดรว์C ทำให้เข้าวินโดวส์ไม่ได้ ลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่ได้ครับ
พอใส่แผ่นติดต้งวินโดวส์มันก้อขึ้น Ctrl+Alt+Del to restart
ผมควรทำไงดีครับ

เข้าไปไบออส ตั้งบูทด้วยซีดีรอมหรือยัง ต้องกดenterด้วยนะครับ จะเข้าไปติดตั้งวินโด้อะ มันจะขึ้นว่า
Press any key to boot cd-rom

ออฟไลน์ Chinosuke

• นักเรียนประถม
Re: ช่วยหน่อยครับ เผลอลบไดรว์ C เข้าวินโดวส์ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 02:28:13 pm »
อาการข้างต้นอาจเป็นเพราะว่าไปลบไฟล์สำคัญของวินโดวน์ทิ้งไปครับ เลยทำให้วินโดวน์ทำงานได้ไม่ 100% ครับ แก้ไขได้โดยการลงวินโดวน์ใหม่ หรือแบบ Repair ก็ได้ครับ แต่คุณจำเป็นต้องBoot form CD  ให้ได้ก่อนนะครับ และทำการติดตั้งวินโดวน์ตามปกติ ตามที่คุณต้องการได้ครับ   teary
Signature cleanned by Admin

wasinsan

Re: ช่วยหน่อยครับ เผลอลบไดรว์ C เข้าวินโดวส์ไม่ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 06:06:33 pm »
 clap