เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ไมโครซอร์ฟ เอางัยกันแน่  (อ่าน 4027 ครั้ง)

ออฟไลน์ arkeerat

• นักเรียนมัธยม
ไมโครซอร์ฟ เอางัยกันแน่
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 02:57:54 am »
 เมื่อวานไปสัมนาที่หาดใหญ่มา ไมโครซอร์ฟเค้าขอยคีย์วินโดว์ xp pro เฉพาะร้านเน็ต ในราคา 1499 ต่อเครื่อง ใช้ได้ตลอดชีพ แต่ขายต่อ เปลี่ยนมือ หรือให้เช่าไม่ได้ แต่เผอินผมไม่ได้เอาเงินติดตัวไป เลยไม่ได้ซื้อ เพราะพนักงานไม่ได้แจ้งล่วงหน้าว่าจะมีการซื้อขายในงาน ผมเลยอยากรู้ว่าเพื่อนร้านเน็ตใครที่ยังไม่ซื้อบ้างครับ แล้ววงและแนวโน้มเกมส์อนาคตจะพัฒนาบนวิสต้าหรือปล่าว เพราะถ้าเช่นนั้นคนที่ซื้อ xp  ตอนนี้ก็เสียเงินปล่าว ขอความกระจ่างดด้วยครับ dang
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ por_pk

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ไมโครซอร์ฟ เอางัยกันแน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 05:39:26 am »
ที่ร้านผมเองก็ยังไม่ได้ซื้อครับ เพื่อนผมที่มีเครื่อง 200 กว่าเครื่องก็ไม่ได้ซื้อครับ อีกร้าน 100 หว่าเครื่องก็ยังไม่ได้ซื้อนะครับคงต้องวัดดวงนะครับเราคงไม่ซวยโดนคนแรกนะครับเพราะว่าถ้าลงก้คือลง กทม ก่อน ยังไงก็ต้องตัดสินใจดูนะครับเพื่อความสบายใจของธุรกิจเรา

ooijung

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 07:35:35 am »
เราว่าไม่เสียเงินเปล่าหรอกนะคะสำหรับคนที่ใช้ WinXP ตอนนี้วันที่ไปประชุมกับทาง Microsoft Microsoft เขาแจ้งว่ายังคงพัฒนา WinXP ต่อค่ะอย่างน้อยคงอีกสัก 5 ปี ซึ่งตอนนี้คนที่ซื้อ Vista สิคะน่าปวดหัวที่สุดเพราะไม่พัฒนาแล้วอ่ะเปลี่ยนไปพัฒนา Win7 แทน คงต้องรออัพเกรดค่ะสำหรับคนใช้ Vista ส่วนรายละเอียดของ WinXP ที่ทาง Microsoft มีการประชุมสำหรับร้านเน็ต,ร้านเกมส์ จะเป็นรุ่น XP Service Pack 3 นะคะก้อคือรุ่นใหม่ล่าสุดค่ะ ลิขสิทธิ์จะเป็นแบบ คีย์เดียวกันทั้งร้าน คือซื้อ 10 เครื่องหรือ 100 เครื่องก้อคีย์เดียวกันหมดค่ะ โอนสิทธิ์ไม่ได้ แต่เป็นมรดกได้ (งง) คงหมายถึงตกทอดให้กับญาติๆได้อ่ะค่ะ แต่ต้องเป็นร้านเดียวกันนะคะคนละร้านไม่ได้จ๊ะ ที่เราว่าดีมากก้อตรงที่จะลงกี่ครั้งก้อได้หมายถึง ถ้าเครื่องที่เราลงตอนนี้เสียขึ้นมา เราซื้อเครื่องใหม่มาลงได้เลย ไม่เหมือนแบบ OEM ลิขสิทธิ์จะติดไปกับตัวเครื่องด้วย ไม่สามารถมาลงต่างเครื่องกันได้ค่ะ ส่วนคนที่ซื้อ WinXP OEM ก่อนหน้านี้ทาง Microsoft บอกแล้วว่าไม่สามารถ
นำมาประกอบธุรกิจได้นะคะ  sob แล้วที่สำคัญการประชุมครั้งนี้ไม่มีรอบ  2 อีกด้วยงัยก้อติดตามกันให้ดีนะคะสำหรับคนที่สนใจ ก่อนจะหมดโอกาสค่ะ  pray ส่วนตัวเราเรียบร้อยตั้งแต่วันที่ประชุมที่ฟอร์จูนแล้วจ้า (อยากได้สติ๊กเกอร์ ร้านนี้ใช้ Windows ถูกลิขสิทธิ์) อิอิ มาข่มขวัญคู่ต่อสู้ซะหน่อย อ้อ! อีกเรื่องค่ะ ทาง
Microsoft เค้าบอกว่าบริษัท BSA ที่จับลิขสิทธิ์ของ Microsoft มาเปิดสำนักงานในประเทศไทยแล้วอ่าเห็นว่ามีเบอร์โทรด้วยล่ะ งานนี้ตัวใครตัวมันอ่ะจ้า  :-*

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 09:19:26 am »
เราว่าไม่เสียเงินเปล่าหรอกนะคะสำหรับคนที่ใช้ WinXP ตอนนี้วันที่ไปประชุมกับทาง Microsoft Microsoft เขาแจ้งว่ายังคงพัฒนา WinXP ต่อค่ะอย่างน้อยคงอีกสัก 5 ปี ซึ่งตอนนี้คนที่ซื้อ Vista สิคะน่าปวดหัวที่สุดเพราะไม่พัฒนาแล้วอ่ะเปลี่ยนไปพัฒนา Win7 แทน คงต้องรออัพเกรดค่ะสำหรับคนใช้ Vista ส่วนรายละเอียดของ WinXP ที่ทาง Microsoft มีการประชุมสำหรับร้านเน็ต,ร้านเกมส์ จะเป็นรุ่น XP Service Pack 3 นะคะก้อคือรุ่นใหม่ล่าสุดค่ะ ลิขสิทธิ์จะเป็นแบบ คีย์เดียวกันทั้งร้าน คือซื้อ 10 เครื่องหรือ 100 เครื่องก้อคีย์เดียวกันหมดค่ะ โอนสิทธิ์ไม่ได้ แต่เป็นมรดกได้ (งง) คงหมายถึงตกทอดให้กับญาติๆได้อ่ะค่ะ แต่ต้องเป็นร้านเดียวกันนะคะคนละร้านไม่ได้จ๊ะ ที่เราว่าดีมากก้อตรงที่จะลงกี่ครั้งก้อได้หมายถึง ถ้าเครื่องที่เราลงตอนนี้เสียขึ้นมา เราซื้อเครื่องใหม่มาลงได้เลย ไม่เหมือนแบบ OEM ลิขสิทธิ์จะติดไปกับตัวเครื่องด้วย ไม่สามารถมาลงต่างเครื่องกันได้ค่ะ ส่วนคนที่ซื้อ WinXP OEM ก่อนหน้านี้ทาง Microsoft บอกแล้วว่าไม่สามารถ
นำมาประกอบธุรกิจได้นะคะ  sob แล้วที่สำคัญการประชุมครั้งนี้ไม่มีรอบ  2 อีกด้วยงัยก้อติดตามกันให้ดีนะคะสำหรับคนที่สนใจ ก่อนจะหมดโอกาสค่ะ  pray ส่วนตัวเราเรียบร้อยตั้งแต่วันที่ประชุมที่ฟอร์จูนแล้วจ้า (อยากได้สติ๊กเกอร์ ร้านนี้ใช้ Windows ถูกลิขสิทธิ์) อิอิ มาข่มขวัญคู่ต่อสู้ซะหน่อย อ้อ! อีกเรื่องค่ะ ทาง
Microsoft เค้าบอกว่าบริษัท BSA ที่จับลิขสิทธิ์ของ Microsoft มาเปิดสำนักงานในประเทศไทยแล้วอ่าเห็นว่ามีเบอร์โทรด้วยล่ะ งานนี้ตัวใครตัวมันอ่ะจ้า  :-*

ฟอจูน เหมือนกันเลยค่ะ อิอิอิ แต่คงไม่ได้เจอกันคนเยอะมากมาย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:21:39 am »
 feverถ้ารู้ว่ามีการซื้อขายก็คงพกเงินติดตัวไปแร้วนะ ไม่รู้อะสิจะยืมคัยได้ละ ซวยเรย wah

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 10:25:35 am »
 ermแว่วๆมาว่าปีหน้ามีโครงการนี้อีกนะครับ แต่ราคาอาจจะแพงกว่านิหน่อย แหมก็จัดรอบนึงโกยรายได้เป็นร้อยล้าน ยังดีกว่าปล่อยให้ใช้ของเถื่อน โดยไม่ได้อะไรเลย จิงปะ รอบหน้าจะเก็บเงินซื้อ zzz

patriot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 12:17:35 pm »
เมื่อไหร่ จะจัดของ office บ้างนะ