เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเปิดร้านเน็น โดยใช้ลีนุกซ์จะผิดกฎหมายป่าวครับ...  (อ่าน 3867 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-KUNG2

• ปี 1 เทอม 2
เปิดแค่อินเตอร์เน็ตอย่างเดียวครับ ไม่มีเกมส์ออนไลน์ เราจะสามารถทำได้มั้ยและถ้าได้ควรใช้ลีนุกซ์อะไรครับ...เอาครบๆเลยนะครับ :bored:

(เปิดน้อยครับไม่เกิน 10 เครื่องครับ)
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • *
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
เปิดแค่อินเตอร์เน็ตอย่างเดียวครับ ไม่มีเกมส์ออนไลน์ เราจะสามารถทำได้มั้ยและถ้าได้ควรใช้ลีนุกซ์อะไรครับ...เอาครบๆเลยนะครับ :bored:

(เปิดน้อยครับไม่เกิน 10 เครื่องครับ)

ไสรผิดหรอกครับ..แต่ปัญหาคือ user จะใช้เป็นหรือเปล่านี่สิปํยหา  :erm:

:ohoh:
พอได้นิดหน่อยครับ...แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ตัวไหนดีครับ ... เห็นมีเยอะเหลือเกิน :erm:

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
คงจาล่าย :zzz:

kito197

• บุคคลทั่วไป
ก็ลองดู กลัวแต่ลูกค้ามาเจอใช้ไม่เป็นจะหนีไปที่อืนหมดนะชิ

sab_bancha

ถูกใจมากเลย...ขอบพระคุณอย่างสูง
         เป็นกำลังใจให้คร๊าบ  thank you very much  :lol:   :roll: 
                 :roll: ไม่ขออะไรอยากได้แค่คำขอบคุณ  :roll:
  :oops: การโหลดเป็นหนึ่งในสิ่งที่วิเศษที่สุดของข้าพเจ้าขอบคุณครับถูกใจมากครับ  :lol:
WWW.DUDEESERVICE.COM    :roll:  :oops:  :lol: www.dudeeservice.com
+++++++++++++++++++++************************+++++++++++++++++++++

ถูกใจมากเลย...ขอบพระคุณอย่างสูง
         เป็นกำลังใจให้คร๊าบ  thank you very much  :lol:   :roll: 
                 :roll: ไม่ขออะไรอยากได้แค่คำขอบคุณ  :roll:
  :oops: การโหลดเป็นหนึ่งในสิ่งที่วิเศษที่สุดของข้าพเจ้าขอบคุณครับถูกใจมากครับ  :lol:
WWW.DUDEESERVICE.COM    :roll:  :oops:  :lol: www.dudeeservice.com
+++++++++++++++++++++************************+++++++++++++++++++++
:urr:

samuraistick

Re: ถ้าจะเปิดร้านเน็น โดยใช้ลีนุกซ์จะผิดŦ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 07:33:47 am »
ไม่ผิดกฏหมาย ไม่เสียค่าลิขสิทธิ์
ยิ่งถ้าเปิดแค่ internet ถ้าเราทำ shotcut ไว้ให้ลูกค้าบน desktop อยู่แล้ว ก็ไม่น่าจะมีปัญหา ส่วนตัว linux ลองโหลดมาเล่นหลายๆตัวแล้วดูที่หน้าตาว่าอันไหนใช้ง่ายแล้วก็น่าจะเข้าใจง่ายที่สุดดีกว่า เพื่อให้ลูกค้าใช้งานได้ง่ายที่สุด

ออฟไลน์ manuel

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
SuSe ครับเธอสวย แต่ไม่ผิดกฏหมายแน่นอนครับเรื่อง software แต่พรบ เนี่ย....

mai8888

เปิดให้เล่นแต่เน็ตอย่างเดียวมันจะคุ้มหรอคะ
แล้วถ้าจะใช้ลีนุก ก้นึกถึงลูกค้าด้วยนะคะ เค้าอาจจะไม่คุ้น

ไม่ได้เข้ามาดูนานเลย. . . .  ohoh   

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น ของทุกๆคนนะครับ sob :( wah

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Ubuntu  เลยครับ  แนะนำ

หรือจะใช้ linux tle ก้ได้ครับ  ของไทยๆ  yes
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ Ubuntu เลยครับ กำลังมาแรง เป็นรองแค่  Windows และ Max