เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องwindow ขอความเข้าใจหน่อยคับ  (อ่าน 3383 ครั้ง)

isadking

• บุคคลทั่วไป
เรื่องwindow ขอความเข้าใจหน่อยคับ
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 09:42:54 am »
พอดีพี่ปิดร้านแล้วขายคอมไปเหลือลิขสิทธ์หรือมือสองนั้นละคับ  แล้วผมจะซื้อมาใหม่เพื่อเปิดร้านแล้วมันเปงลิขสิทธิ์แบบไซลีน[เขียนอังกฤษไม่เปงอ่ะ]คือเปงลิขสิทธ์ที่ซื้อมาที่หลังอะคับไม่ใช่ OEM อันนี้ใช่ต่อได้ไหมคับผมปวดหัวกับเรื่องนี้ทะเลาะกับแฟนหลายวันละ slap อยากรู้จิงๆคับ ว่าใช่ได้ไหม ถ้าใช้ได้ต้องมีอะไรบ้างคับ พอจะใช้รอ window  Get it right โครงการสองก่อนได้ไหมคับ  แล้วพอจะรู้คราวๆไหมว่าเปิดอีกเมื่อไหรคับ fever :(

isadking

Re: เรื่องwindow ขอความเข้าใจหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 09:45:16 am »
คือลืมบอกถาม  1.  ใช้ได้ไหม  2.    ใช้ได้ต้องมีอะไรมั่งหรอเช่นสติ๊กเกอร์    3.   โครงการที่2น่าจะสักเมื่อไหรคับ

ออฟไลน์ arkeerat

• นักเรียนมัธยม
Re: เรื่องwindow ขอความเข้าใจหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 10:02:45 am »
เท่าที่ทราบมา แบบ oem ไม่สามารถเอามาทำร้านเน็ตได้ เพราะใบอนุญาติผิดประเภท ซื้อมือสองมาก็ไม่ได้เพราะสิทธ์จะอยู่กับคนซื้อเท่านั้น คนที่มีชื่อในสัญญาฉบับแรก ส่วน get it righ โครงการสองปีหน้าแต่ไม่ทราบวันใหน ราคาจะแพงกว่าโครงการ1 ประมาน 2-300 บาทครับ ผมก็รอโครงการสองเหมือนกัน
Signature cleanned by Admin

clack

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 11:11:54 am »
ในทางปฏิบัติผมว่าใช้อันไหนก็ได้ครับขอให้เป็นของจริงและมีโชว์ไว้กันหมาไม่ว่าจะเป็นเอากล่องมาวางโชว์หรือแปะไลเซ่นไว้ที่เครื่อง
ส่วนเรื่องกฏหมายก็คงต้องวัดดวงกันหละ ^^ erm