บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่อง ตู้แช่เครื่องดื่ม ครับ  (อ่าน 9372 ครั้ง)

rak_bee

• บุคคลทั่วไป
พอดีอยากจะหาตู้แช่เครื่องดื่มมาตั้ง ภายในร้าน ขอถามผู้ที่มีความรู้ ดังนี้ครับ

1) แนะนำ รุ่น ที่นิยมใช้กัน แบบประตูเปิด ด้านหน้าบานเดียว ( แบบที่ประหยัดไฟ นิดนึง ยิ่งดี )

2) พวกตู้แช่ที่เป็นของ โค๊ก หรือ เป๊ปซี่ ติดต่อได้ที่ไหน ( มีข้อผูกมัดอย่างไร )

3) ราคาประมาณของตู้แช่

ร้านอยู่แถว จ.   สมุทรปราการ ย่าน บางพลีเมืองใหม่

Somphong

Re: ขอคำแนะนำ เรื่อง ตู้แช่เครื่องดื่ม ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 01:06:51 pm »
ตู้แช่ร้านเน็ตสวนใหญ่เขาให้ใช้ฟรีโดยไม่มีไรเลยแต่ต้องเลือกละหว่าง PEPSI หรือโค๊ก นะเขาเอามาใหม่สวนใหญ่เอาตู้ไหม่ให้ครับ

THARNYARAT

Re: ขอคำแนะนำ เรื่อง ตู้แช่เครื่องดื่ม ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 02:17:11 pm »
เซลขายชอบเกี่ยงกันช่รวมไม่ได้แต่ไม่เป็นปัญหาถ้าเจ้าของร้านมึนๆซะอย่าง hehe

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 02:24:00 pm »
ต้องลง โค๊ก หรือ เป๊ปซี่ 15-20 ลัง ขึ้นไป เอกสารที่ใช้ บัตรประชาชน   เราสามารถทำป้ายชื่อได้ได้ฟรี โดยไม่เสีย ภาษี ด้วยนะ ร้านเราก็ทำ ดูจากรูปเราก็ได้  :-* :-* :-*
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ visa

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 02:45:19 pm »
ตู้พวก เป๊ปซี่  โค๊ก เรื่องมาก  แช่ของยี่ห้ออื่นไม่ได้ ต้องลงหลายลัง  อีกอย่าง กินไฟชิหาย

ของผมใช้ตู้เย็นธรรมดาเนี่ยแหละครับ แช่มันทุกอย่าง ขายจนหลุคค่าตู้เย็นแระ อุอุ ประหยัดไฟด้วย เบอร์5ๆๆๆ

rak_bee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 11:19:11 am »
พวกตู้ โค๊ก กับ เป๊บซี่ถ้าจะกินไฟเอาเรื่อง งั้นเอาตู้เย็นลองดูก่อนแล้วกัน ช่วงนี้ประหยัดไว้ก่อน

อยากขายแต่พวกที่เป็นขวดพลาสติก สะดวกดี กับพวกชาต่างๆ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

prathomk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 05:37:11 pm »
ตู้เย็น ก็เพียงพอครับ

ตู้แช่ต่าง ๆ กินไฟเยอะมาก ๆ ครับ

panitanpong

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 05:20:41 am »
ตู้แช่โค๊กกับแป๊ปซี่เขาให้ฟรีครับ แต่กินไฟโหดมาก ที่บ้านผมเลิกใช้แล้วคับมันก็ไม่มาเอากลับไปซะทีเกะกะด้วย

ออฟไลน์ otcom2525

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:37:29 pm »
ตู้โคกกับเป็ปซี่อย่าเอาครับ กินไฟมาก ผมเอาออกไปแล้ว
ตอนนี้ใช้ Mirage 8.8 Q ค่าไฟลงมากมาย
ขายเพื่อแค่อำนวยความสะดวกเท่านั้น