เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาสอบถามเกี่ยวกับ cc เล่น audition ไม่ได้  (อ่าน 4503 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruj_chaiya

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
คือผมมีปัญหาอยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่า ผมลง server cc ของเล่มที่ซื้อมาผมลงไปแล้วใช้แบบ 2 wan PPP0+PPP1 ผมเซตอัปทุกอยากถูกต้อง
แต่มีปัญหากับ windows คือว่า เกม audition กับ sa ไม่สามารถเข้าเกมได้เมื่อผมคลิกเริ่มเกมหน้าจอจะโผล่มาสักครู่แล้วก็หายไปเข้าไม่ได้เลย สักกี่ครั้งก็ไม่ได้
ผมเลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรนั่งทำลงตั้งหลายรอบ แต่ปรากฏว่า มีน้องมาบอกว่าบางเครื่องสามารถเล่นได้ผมจึงไปดู ปรากฏว่ามันเป็น IE 7 ส่วนเครื่องที่มีปัญหาเป็น IE8 beta ไม่ทราบว่าผมคิดถูกหรือเปล่าว่าอาจจะเป็นที่ IE ผมก็อัปเดตเป็น IE8 final ก็ไม่สามารถเล่นได้เหมือนเก่า ส่วนเครื่องที่เป็น IE7 เล่นได้

ไม่ทราบว่าผมทำอะไรไม่ถูกต้องหรือต้องแก้ไขยังไงดีครับ รบกวนตอบด้วยครับ ขอบคุณอย่างสูง

ปล.  ลืมไปว่าถึงจะเป็น IE8beta หรือ  IE8 final ก็ยังสามารถเล่น audition กับ  SA ได้ปกติถ้าเป็นการต่อตรงจาก router ไม่ผ่าน server cc 4.3 ถ้าต่อเมื่อไรก็เล่นไม่ได้สอบถามว่าจะต้องแก้ยังไงครับ

ขอบคุณเป็นอย่างสูง
 pray :025: pray pray pray
Signature cleanned by Admin

tanutcha99

• บุคคลทั่วไป
Re: มีปัญหาสอบถามเกี่ยวกับ cc เล่น audition ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:17:35 pm »
ลอง Stop frox แล้วเข้าเล่นดูครับ อาจเป็นเพราะ frox มีปัญหา

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: มีปัญหาสอบถามเกี่ยวกับ cc เล่น audition ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 04:22:40 pm »
ลองติดตั้ง frox ใหม่ดูอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Dark-Vista

• นักเรียนประถม
    • http://totonline.spaces.live.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 06:08:44 pm »
ทำการ Restart Frox Tornato ก่อน หรือเป็นไปได้ก็ให้ทำการลบตัวเก่าแล้วลงใหม่แทน หากยังไม่หาย ก็แนะนำลงตัวบราวเซอร์ IE เป็น เว่อร์ 7. 0 ต่ำลงมา เพราะในระบบร้านเน็ทเกมส์ทุกร้านที่ผมดูแลอยู่ โดยส่วนมากจะใช้ IE 6 ซ่ะโดยมากกว่า อีกอย่าง หน้าเว็บไซด์บางเว็บยังต้องใช้ฟังค์ชั่นหลักของ IE6 อยุ่ตามโดยปกติ หวังว่าคงผ่านไปได้โดยดีนะครับ