บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม Clarkconnect ทำได้ทุกอย่างครับ  (อ่าน 11680 ครั้ง)

ออฟไลน์ mreak

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
โปรแกรม Clarkconnect ทำได้ทุกอย่างครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:26:09 am »
http://www.clarkconnect.com
ทำได้ตั้งแต่ multiwan+Qos+Proxy ท่านไดเคยใช้ช่วยแนะนำทีครับ
Signature cleanned by Admin

wongta007

• บุคคลทั่วไป
Re: โปรแกรม Clarkconnect ทำได้ทุกอย่างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 01:30:06 pm »
thank

candyboy

Re: โปรแกรม Clarkconnect ทำได้ทุกอย่างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 04:48:08 pm »
อะไรวา

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:01:21 pm »
ขอบคุณ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:19:04 pm »
ผมจะมานำเสนอวิธีใช้ Multiwan โดยวิธีที่ผมใช้คือ ผมทำ server ftp สำหรับ apt ของ SiamCaFe เองโดยตรง
โดยการนำ packet ต่างๆของ version enterprise มาใส่ไว้

อันดับแรกเราก็เข้าไปหน้า webconfig เข้าไปตรงส่วน Host and Dns ตามรูปข้างล่าง

เสร็จแล้วก็ใส่ชื่อ Host name กับ Ip adress ไปดังนี้

Host name >> apt.clarkconnect.com >> IP 61.47.6.180 และ

Host name >> rh.apt.clarkconnect.com >> IP 61.47.6.179

ตามรูปข้างล่าง

โปรแกรม putty มาแล้วก็ ssh เข้าไป แล้วพิมพ์ apt-get clean แล้ว enter เพื่อที่จะเคลีย list packet ที่จะ update ต่างๆ
ตามรูปข้างล่าง

แล้วก็พิพม์ต่อด้วย apt-get update แล้ว enter ตามรูปข้างล่าง

เสร็จแล้วก็พิมพ์ apt-get upgrade หรือ apt-get dist-upgrade ตามรูปข้างล่าง

แล้วก็กด Yes ก็จะได้ผลดังรูปข้างล่าง สังเกตุว่าจะ upgrade ไวมากเนื่องจากเซิฟอยู่ในไทย
เซิฟเราเองตามที่กล่างไว้ข้างต้น

เสร็จแล้วก็จะรีเครื่อง หรือไม่รีก็ได้ แล้วก็พิพม์ apt-get install cc-multiwan ตามรูปข้างล่าง

เสร็จแล้วก็เข้า webconfig ของเราเองสังเกตูจะมี ฟังชั่น multiwan โผล่มา ตามรูปข้างล่าง

เสร็จแล้วก็ไปเอา Host name and ip ออกตามรูปข้างล่าง เพื่อที่จะได้ใช้ Dynamic dns ของ pointclark ได้

ก็เป็นอันเสร็จ

นี่เป็นวิธีที่ ใช้ multi wan โดยใช้ server ผมเองเป็นตัว upgrade ตามที่ได้กล่าวไว้ข้างต้น หรือใครจะใช้วิธีลัดโดยการ
ลงตัว Enterprise เลยก็ได้เราก็มีให้โหลด อยู่ในเวปนี้
หรือจะหา packet มาลงเองก็ได้ซึ่งประหยัดเวลาพอดู
แต่วิธีที่ผมนำเสนอไปก็จะ update ได้หลายๆอย่าง

ปล.บทความนี้ ขโมย เจ้า X มา Post อิอิ

Thank You Mr.X True@Faster

jackdevil

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 05:01:09 pm »
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับสิ่งดี ๆ .......  ::)  :'(

ทำตามนี้แล้วจะสามารถใช้ได้ตลอด  ไม่มีหมดอายุใช่ป่ะคับ  :c_laugh:

น้ำใจของท่านช่างงามเหลือเกิน ... ขอให้ท่านและครอบครัวเจริญ ๆ  ::)

ออฟไลน์ tomm99z

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:45:10 am »
คุณ MR.Siam@CaFe,(DJ.BO คับ วิธีที่บอกมาใช้ กับ Clark 4.1 หรือว่า 4.2 หรือว่า ได้ทั้ง 2 ตัวคับ ๛emoticon250:

ออฟไลน์ JuniorX_ray

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ความรู้ไม่มีวันที่สิ้นสุด ....
    • -
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 07:05:33 am »
ขอบคุณคับผม :D

ออฟไลน์ Built_in

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 10:32:00 am »
Host name >> rh.apt.clarkconnect.com >> IP 61.47.6.179  คุณ บอม  ครับ ตัวนี้ มัน login เฟล  แก้ ทำงั่ย อะครับ

ออฟไลน์ apcom

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 03:13:10 pm »
ติดตั้งยังไง ไม่เข้าใจ ทำไมติดตั้งแล้ว มันเห็น Lan card แค่ 2 ใบเอง ทั้งที่ตอน boot เห็นถึง 3 ใบ ตอน set ให้ set แค่ internet 1 ใบ และก็ lan อีก 1 ใบ  การ์ดแลนอีก 1 ใบหายไปไหน ??????

mana2519

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 03:56:42 pm »

ขอบคุณครับ kiki

ออฟไลน์ chatchawan55

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 12:47:22 pm »
thx

ออฟไลน์ dexa99999

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 06:06:25 pm »
2323232

ออฟไลน์ IamTime

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:41:16 pm »
 kiki