บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

โพลล์

IP Cop จำเป็นมั้ยต้องใช้ Lan Card 100/1000 เท่านั้นหรือ

IP Cop จำเป็นมั้ยต้องใช้ Lan Card 100/1000 เท่านั้นหรือ
0 (0%)
ปัญหาอื่นๆ
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: IP Cop จำเป็นมั้ยต้องใช้ Lan Card 100/1000 เท่านั้น หรือว่าแค่ 10/100 ก็พอและฯลฯ  (อ่าน 5069 ครั้ง)

ออฟไลน์ manakung

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
IP Cop จำเป็นมั้ยต้องใช้ Lan Card 100/1000 เท่านั้น หรือว่าแค่ 10/100 ก็พอ

พอดีกำลังทำ server อยู่นะครับศึกษาจากในนี้แหละครับ
 แล้วสงสัยอยู่อย่างนึง ถ้าเราใส่ Lan Card ยังไม่ครบ การ set IP ตอนลงโปรแกรมมันไม่ผ่านให้ใช่มั้ยครับ เมื่อคืนลงแล้วไม่ผ่านซักทีตรง " DNS and Gateway setting"

- แล้วสงสัยตรง domain name นี่เราตั้งขึ้นมาเองได้ใช่มั้ยครับ
- IP address นี่เราใช้ IP เดิมของเราเลยใช่มั้ยครับ หรือว่าต้องกำหนดขึ้นมาใหม่ เช่น
  เดิม 192.168.2.1 - 11  เป็น  IP ในร้านทั้ง 11 เครื่อง รวมเครื่องแม่ เราจะต้องใช้หมายเลย เดิมเลยมั้ย แต่ เพิ่มตัวท้าย เป็นหมายเลขอื่น
  หรือให้กำหนดเอาใกม่เลยตอนลงโปรแกรม เช่นเป็น 192.168.0.100 เป็นต้น

- DNS Gateway Setting ผมยังงงๆอยู่ว่าจะต้องใส่หมายเลขยังไง  ในคู่มือตั้งค่ามาให้
  Primary DNS: 203.44.33.1
  Secondary DNS: _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _
  Default Gateway _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _

ช่วยหน่อยนะครับ หรือใครกำหนดมาให้ผมเลยได้ก็ดี ผมมี คอม 11 เครื่อง ใช้คิดตังค์ 1 เครื่อง ให้เช่าเล่น 10 เครือง ทำ IP Cop ต่างหากอีก 1 เครื่องครับ

ปล. แล้วเวลาลงโปรแกรมบน DOS นี่ต้องเสียสาย Lan ไว้เลยใช่รึเปล่าครับฃ
ปล2. แล้ว IP ต่างๆนี่เรามา Set ทีหลังตอนลง IP COP (Linux) เสร็จแล้วไม่ได้เหรอครับ

ช่วยหน่อยนะครับ คืนนี้จะกลับไปทำให้ได้เลย

ขอบคุณมากครับ (ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ พึ่งโพสเป็นครั้งแรก)

:016:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ realmetro

• นักเรียนมัธยม
 :035:  ผมเองก็ไม่รู้จะตอบอย่างไง คงช่วยได้เท่าทีนี้แหละครับ http://www.siamcafe.net/ipcop2/1IPCOP.html <<---- เครดิตท่าน admin เขาละครับ โดยส่วนตัวผม ใช้ โหลดบาลาน ครับ -*- ง่ายดีไม่ปวดหัว :022:
Signature cleanned by Admin