เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอินเตอร์เน็ต2สาย  (อ่าน 5405 ครั้ง)

THEPZAA

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่องอินเตอร์เน็ต2สาย
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 09:33:01 am »
สอบถามเรื่องอินเตอร์เน็ต2สายเอาแบบว่า ตอนนี้ร้านผมมี10เครื่องทีนี้ใช้ของtotอยู่ แล้ววันอังคารที่จะถึงนี้tt&tจะเดินมาอีกสายคือผมอยากสอบถามว่าถ้าtt&tเดินมาอีกสายเราต้องเซทค่าIPอย่างไรมั้งครับ
ตามความเข้าใจผมตอนนี้ ถ้ามีโมเด็มของtt&tมาเสียบกับสวิกอีกตัว ในความคิดผมถ้าไอพีเครื่องทุกเครื่องเหมือนเดิม เราเปลี่ยนแต่ค่าDefault gateway ได้มั้ยครับเวลาเน็ตมีปัญหาเราก้อเปลี่ยนจากเกจเวเอาใครมีความรู้เรื่องนี้สอนผมทีงับ
ไม่มีเชพเวอร์ มีเน็ต2สาย  ต้องเซทอย่างไรขอบพระคุนอย่างสูงครับ :-*

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
Re: สอบถามเรื่องอินเตอร์เน็ต2สาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 11:44:19 am »
อิอิ มีเพื่อนแล้ว อยู่ไหนครับ เหมือนกัน แด๊ยะเลย   ( M  มาคุยกันนะ)    erm erm yes yes vvv vvv
Signature cleanned by Admin

nattiyada

Re: สอบถามเรื่องอินเตอร์เน็ต2สาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 11:52:26 am »
มีเน็ต 2 สองเส้น มีโหลดบาลานซ์tactio แต่ใช้แล้วเล่นออดิชั่นไม่ได้เป็นที่อะไรคะ

joomcom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:11:02 pm »
สอบถามเรื่องอินเตอร์เน็ต2สายเอาแบบว่า ตอนนี้ร้านผมมี10เครื่องทีนี้ใช้ของtotอยู่ แล้ววันอังคารที่จะถึงนี้tt&tจะเดินมาอีกสายคือผมอยากสอบถามว่าถ้าtt&tเดินมาอีกสายเราต้องเซทค่าIPอย่างไรมั้งครับ
ตามความเข้าใจผมตอนนี้ ถ้ามีโมเด็มของtt&tมาเสียบกับสวิกอีกตัว ในความคิดผมถ้าไอพีเครื่องทุกเครื่องเหมือนเดิม เราเปลี่ยนแต่ค่าDefault gateway ได้มั้ยครับเวลาเน็ตมีปัญหาเราก้อเปลี่ยนจากเกจเวเอาใครมีความรู้เรื่องนี้สอนผมทีงับ
ไม่มีเชพเวอร์ มีเน็ต2สาย  ต้องเซทอย่างไรขอบพระคุนอย่างสูงครับ :-*

มีเพื่อนแล้ว    เหมือนกัน

ออฟไลน์ spyteen

• มือใหม่
  • *
    • SYTES
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 05:02:36 am »
ผมใช่ Loadbance ของ LINKSYS ใช่ได้ดีไม่มีปัญหา เล่นได้ ทุกอย่างครับ เซ็ตไม่ยาก

ออฟไลน์ playboyhero

• kcom-ulm.com
  • ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:32:54 am »
ลองใช้ Loadbance Rv016  ดุนะครับ

หรือ ไหมก็ลองใช้ Server แยกเน็ตแยกเกมส์นะครับ

ออฟไลน์ sairah

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 04:10:35 pm »
load Balance TP-Link