เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

โพลล์

1+1=2

2
0 (0%)
2
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: Add printer ไม่ได้ครับ มองเห็นเครื่องแม่ แต่เข้าไม่ได้  (อ่าน 4587 ครั้ง)

chaly

• บุคคลทั่วไป
แต่ก่อนเครื่องปริ้นก็สั่งได้ปกติครับ แต่โกสเครื่องแม่ใหม่ ลงไดร์เวอร์ปริ้นเตอร์ใหม่ เปิดแชร์แล้วพอนั่งที่เครื่องลูกเข้า Work group แล้วเข้าเครื่องแม่มันมองไม่เห็นอ่ะครับ เลย  Add printer ไม่ได้ครับ มันเป็นเฉพาะ 10 เครื่อง ที่เป็นคนละสเปคกันครับ แต่เครื่องอื่นก็สั่งได้ปกติ  ทั้งๆ ที่อยู่ใน group เดียวกัน โปรแกรมเวลา ก็มองเห็นเครื่องลูกปกติครับ มันขึ้นตามรูปที่แนบมาให้ดูเลยครับ  รบกวนเซียนๆ ทั้งหลายช่วยบอกสาเหตุ เพื่อจะได้มีความรู้เพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณครับ....