บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: กราบผู้รู้งามช่วยผม จำกัดความเร็ว youtube บน Clark 4.3 ทีคับ  (อ่าน 4976 ครั้ง)

jasper2u

• บุคคลทั่วไป
 :075:

เนื่องด้วยร้านเนทผม ลูกค้าจะชอบเล่น youtube มากๆ ทั้งดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ไปด้วย .. เนี่ยขนาดผมแยกเนทแยกเกมเส้นละ 12m แล้วนะคับ (วิ่งเต็มก็แค่ 10 กว่าๆ) แต่ผมก็ปวดหัว เวลา
เด็กๆ เล่น youtube กันทุกเครื่องทำให้เปิดเวปช้า

ผมพยายามหาข้อมูล / หา ip ไปลงใน bandwidth allocation หลายครั้งแร้ว แต่ผมเองก็ไม่ได้เก่งเรื่อง การหา port หรืออะไรมากมายย ทำเป็นแค่ ping www.youtube.com แล้วเอา
ไปลง ก็ไม่ได้อยู่ดี เหมือนว่า มันจะไม่ได้วิ่งที่ 80

หรือผมจะต้องเข้าไปแก้ไขใน squid ดีคับ >< ไม่เป็นจริงๆ แต่เข้าไปแก้ไฟล์เป็นนะคับ

เพราะฉะนั้น ผมจึงขอกราบงามๆ รบกวน ผู้รู้ เรือ่ง clark 4.3 ช่วยผมแก้ปัญหา youtube นี้ด้วยเถอดคับ

ขอบคุณมากคับผม

:028:

ออฟไลน์ lammai

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
 pray
กำลังรอ คนเก่งตอบ คร้าบ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ fourtakig

• ปี 1 เทอม 2
Re: กราบผู้รู้งามช่วยผม จำกัดความเร็ว youtube บน Clark 4.3 ทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 07:59:05 am »
วิธีผม จำกัด ความเร็วเอาไม่ทั้งหมด แต่ก็ช่วยได้ ไม่ แลก
Signature cleanned by Admin