บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

โพลล์

ช่วยด้วยครับบบ พี่ๆทั้งหลาย

ช่วยด้วย
0 (0%)
แก้ไม่ได้
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะแก้ไขยังไง ถ้าแก้ไม่ได้ผมคงเลิกใช้ ipcop ล่ะ หา Firewall ตัวอื่นครับพี่ๆ  (อ่าน 4072 ครั้ง)

ออฟไลน์ peaclub3

• ปี 1 เทอม 2
ช่วยทีครับ ตอนนี้ลง ipcop v1.4.11 ลงอ addon คือ advanproxy urlfilter qos_ng p2pblock l7layer l7block copfilter ใช้งานทุกอย่างได้หมด ยกเว้นอย่างเดียวโปรแกรม GPS ที่บริษัทใช้ติดตามรถขนส่ง ผ่านทาง internet ขอเข้าโปรแกรมแล้วมัน Error แบบนี้อ่ะครับ

The request failed with HTTP status 417 : Expectation failed
จะตกม้าตายก็ตรงนี้แหละ ทดสอบระบบมา 1 อาทิตย์ในห้องส่วนตัว server ipcop 1 กับเครื่อง user 3 เครื่อง แต่พอลงระบบจริง ให้ user ใช้งานเกือบๆ 50 เครื่อง สรุป เครื่องที่ลงโปรแกรม GPS ไว้ เข้าไม่ได้เลยซักเครื่องถ้าผ่าน IPcop แต่ถ้าไม่ผ่าน IPCOP ใช้ dns และ getway จาก router เลยเข้าได้ปกติครับ เซ็งมากๆๆตอนนี้ กลุ้มมมม
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ peaclub3

• ปี 1 เทอม 2
ตอนนี้ มีปัญหาครับ ผมเลยใช้ proxy ตัวเก่าไปก่อนโดยการเปลี่ยน HD  ใช้ squidNT ไปก่อนครับแล้วเครื่องที่ใช้ โปรแกรม GPS ใส่ gatway กับ dns ip ของ router ไปก็ใช้งานได้ปกติ เมื่อก่อนผมใช้ SquidNT ทำ proxy แบบง่ายๆ ตอนนี้มาลองทำ IPCOP สนุกมากๆครับ และตอนนี้กำลังทดลองทำ Endian Firewall ครับ ปัญหา ipcop ที่มัน erroe ของผมจะมีพี่ๆเซียนๆคนไหนแก้ไขได้ไหมคับ ถ้าไม่ได้ ผมจะเอา HD ที่ ทำ ipcop  Format ใหม่แล้วลง Endian Firewall ดีกว่าลองมันให้หมด  แล้วพี่ๆรู้ไหมว่า IPCOP +Addon ต่างๆ กับ Endian Firewall อะไรเจ๋งกว่ากันครับพี่ๆ สำหรับเน็ต 1 สาย ใช้ในโรงงานอุตสาหกรรม เครื่องลูกข่าย ไม่เกิน 50 เครื่องครับผม spec ที่ผมจะลง Endian Firewall คือ p.4 2.0 +ram 1 g. hd 80g. รองรับเครื่องลูกไม่เกิน 50 เครื่องไหวไหมครับผม  ขอบพระคุณพี่ๆล่วงหน้านะครับบบบบบบบบบบ :041-1:

ออฟไลน์ Hutch

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่เป็นอีกโปรแกรม ไม่รู้จะต้อง set config อะไรเพิ่มเปล่า  อยากรู้ด้วยคน