เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Google Earth (โปรแกรม พาท่องโลก พร้อมหาเส้นทาง จริงๆ) FREE !!  (อ่าน 9861 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net

โปรแกรมนี้มีหน้าที่เอาไว้ในการ ใช้ดูภาพบรรยากาศโดยรอบๆ ของโลกเราครับ แต่ที่สำคัญคือมันสามารถที่จะซูม (Zoom) หรือว่าดูเฉพาะเจาะให้เป็นที่ก็สามารถทำได้ครับ เห็นเป็นหลังคาบ้าน เป็นถนนเลยละครับ ถือได้ว่าสุดยอดจริงๆ สำหรับ โปรแกรมนี้ สำหรับลักษณะของ โปรแกรมนี้ก็เป็น โปรแกรมที่มีลักษณะคล้ายกับ โปรแกรม Keyhole นะแหละครับ เพียงแต่ว่า โปรแกรมนี้ แจกให้นำไปใช้กันฟรี เท่านั้นเอง

นอกจากนี้แล้ว โปรแกรมนี้นั้น ท่านยังสามารถดูสิ่งสำคัญๆ ของโลกนี้ได้ด้วย อาทิเช่น หอไอเฟิล กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส ฯลฯ อีกมากมายครับ ขอบอกว่ามันลึก และละเอียดมากๆ ไปจนถึงร้านอาหาร ที่ท่านต้องการเลยทีเดียวละครับ เพราะว่าหลักการทำงานของโปรแกรมนี้ มันจะใช้การเชื่อมต่อข้อมูลกับ เซิรฟ์เวอร์ บนอินเตอร์เน็ตครับ มันจะไปดึงมาจาก ฐานข้อมูล (Database) ที่ดาวเทียม (ของจริง) ถ่ายภาพเอาไว้ได้โดยตรงครับ ...

และนอกจากนี้ โปรแกรมนี้ยังมีความสามารถในการช่วยค้นหาเส้นทาง สำหรับท่านที่ต้องการจะเดินทาง จากที่นึงไปยังอีกที่นึงได้อีกด้วยละครับผม (แต่ว่าความสามารถตรงนี้นั้น สามารถใช้ได้กับบางประเทศเท่านั้นนะครับ) สรุปคือ โปรแกรมนี้ ทำให้ท่านที่อาจจะไม่สะดวกไปเที่ยวต่างประเทศจริงๆ อยู่บ้านก็สามารถท่องโลกของเรา จริงๆ ได้ โดยใช้โลกอินเตอร์เน็ตนี่แหละครับ เป็นสื่อกลาง ...

ปล. อย่างเช่นรูปตัวอย่างประกอบ (Screenshot) ของโปรแกรมนี้ ด้านบน ที่ท่านเห็นอยู่ เป็นตัวอย่าง ของภาพที่ท่านจะสามารถเห็นได้จากการใช้โปรแกรมนี้ และภาพที่ท่านเห็นนี่คือ สถานที่จริงๆ โดยในภาพเป็น จตุรัส เซนต์ปีเตอร์ ในนครวาติกัน แห่งกรุงโรม ประเทศอิตาลี ครับผม สุดยอดจริงๆ ...

ข้อมูลจาก thaiware.com

download โปรแกรมได้ที่ http://desktop.google.com/download/earth/index.html

Google.co.th

• บุคคลทั่วไป
Re: Google Earth (โปรแกรม พาท่องโลก พร้อมหาเส้นทาง จริงๆ) FREE !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2005, 02:47:58 am »
เอาไว้ดูบอลที่สนามจริงได้ด้วยมะครับ เหอๆ แล้วมันซูมได้ขนาดไหนอ่าครับเพราะไม่มีปัญญาไปดูของจริงง่า T-T

GENERAL_AD

Re: Google Earth (โปรแกรม พาท่องโลก พร้อมหาเส้นทาง จริงๆ) FREE !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2005, 12:08:02 am »
เอาไว้ซูมตามห้องน้ำกันดีกว่า...

ns_prue

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 12:03:36 am »
 ??? พี่ครับทำไมดูภาพแบบเป็น3Dไม่ได้อ่ะคับ
อยากเห็นบ้านแบบเป็นหลังๆอ่ะแต่พอทำ tilt แล้วภาพก็แบบเหมือนเดิม
แต่มองภูเขาแบบเป็น3Dได้

tomtik

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2006, 07:27:44 am »
โหลดไงค่ะอยากดูมั่งแต่โหลดไม่ถูก ::) ::)

prachuab032

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:37:38 am »
ขอบคุณครับ

korn5879

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 12:05:41 am »
ขอบคุณครับ

Kebee

T
h
a
n
k

s407

ขอบคุณครับ น่าลองเอาไปส่องบ้านสาวๆ นะ  :-X

tattoo

:c_laugh: :c_laugh: ใจจ้า

aodsudtae

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 09:52:47 am »
อิอิ ชัดกว่า point asia อีกขอบคุนคับ

ออฟไลน์ nunanun

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 05:50:55 am »
 :mad: :mad:
Signature cleanned by Admin

romeeo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 01:05:27 am »
 :kiki: :kiki: :kiki:

banyatkon

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 01:31:57 am »
thank :mad:

SASUKE

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 10:50:26 am »
 yes

yakop

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 02:31:33 pm »
thank you ohoh

fox

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 10:05:36 am »
 hehethank you so much

ออฟไลน์ jongsak

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 06:01:16 am »
ใจ
Signature cleanned by Admin

tone1973

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 07:15:32 pm »
ขอบคุณครับ

damritap

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 04:28:48 am »
ขอบคุณอย่างแรงเลยครับพี่  สุดยอด

wiang07

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 08:46:22 am »
ขอบคุณ