เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: SquidNT หลุดจาด Network  (อ่าน 3030 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanase7

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
SquidNT หลุดจาด Network
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 06:08:00 am »
ผมใช้ SquidNT 2.5 ใช้งานดีมากครับ แต่ติดอยู่มีปัญหาที่ว่า
เวลาใช้ไปนาน นาน มันจะหลุกจาก Network เลยครับต้องถอดสายแลนและเสียบใหม่จึงจะใช้ได้ครับ
สาเหตุเป็นอะไรครับ ขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ

ผมใช้การ์ดแลนใบเดียวครับ ต่อเข้า switch เลยครับผม ใช้ OS server 2003 ครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ oek2002

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: SquidNT หลุดจาด Network
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 03:22:58 pm »
ลองเปลี่ยน service เป็น manual
ถ้าไม่หาย
เป็นที่ manboard หรือไม่ก็ตัววินโดว์ครับ
manboard inter หรือ amd จำไม่ได้ครับว่าตัวไหมมีปัญหาผมก็เคยเป็น ลง NOD32 ไม่ได้
ลงแล้ว service หยุดทำงานเลยครับ
 เลยต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่
ที่ board คนละรุ่นกัน
Signature cleanned by Admin