บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

โพลล์

แม่องไม่เห็นลูก

111
0 (0%)
222
1 (100%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งเครื่อง แม่กับลูก HandyCafe2.1.20 มองไม่เห็นกัน  (อ่าน 5188 ครั้ง)

ออฟไลน์ toes1236

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **

.. ขอความช่วยเหลือครับ คือว่าผมติดตั้งเครื่องแม่กับลูก HandyCafe2.1.20 แล้วมองไม่เห็นกันครับ
ต้องทำยังไงหรอครับ มีรูปให้ดูครับ และก็เครื่องลูกหลังจากลงแล้วพอรันกับขึ้นแต่โลโก้ HandyCafe
ทำอะไรไม่ได้เลยครับ เข้าวินโดว์ก็ไม่ได้ ต้องรีสตาร์ทอย่างเดียวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

...
Signature cleanned by Admin

• **
Re: ติดตั้งเครื่อง แม่กับลูก HandyCafe2.1.20 มองไม่เห็นกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:14:27 am »

... ได้แล้วครับ มั่วไปมั่วมาเลยได้ครับ ตอนนี้เหลือทำให้ตอนเปิดเครื่องแล้วมีช่องใส่ user กับ passwords เลย ทำไงหรอครับ
เพราะตอนนี้มีโลโก้ขึ้นมาก่อน ต้องคลิ๊กขวาก่อนถึงจะมีช่องมาให้

อืม..และก็พอล็อกอินเข้ามาชอบมีเวป HandyCafe มาโชว์ประจำเอาออกยังไงหรอครับ

...

ออฟไลน์ nnetnnet

• **
Re: ติดตั้งเครื่อง แม่กับลูก HandyCafe2.1.20 มองไม่เห็นกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:04:09 pm »
สรุปว่าเครื่องลูก + แม่ มองเห็นกันแล้วใช่ไหมครับ

ถ้าไม่อยากให้ เวบมันเด้งขึ้นมาก็ อย่าให้เครื่องแม่มันออกเน็ตได้ครับ

ไม่อย่างนั้นแล้วมันจะอับ เครื่องลูกทั้งหมดให้เป็นเวอร์ชั่น 3.0.16se ทันทีครับ

ออฟไลน์ nnetnnet

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:10:08 pm »
วิธีแก้ก็คือ ถ้าเครื่องแม่มันอับเดตไปแล้ว
เครื่องแม่ ให้เข้าไปที่ Folder ของ handt cafe แล้วลบตัว c3016.exe ทิ้ง
แล้วทำตามรูปด้านล่างนี้ครับ

จะทำให้เครื่องแม่ออกเน็ตไม่ได้แล้ว จะได้ไม่อับเดตเวอร์ชั่นใหม่ออกมา

ส่วนเครื่องลูกถ้าเครื่องไหนอับเดตไปแล้วก็ต้องลบออกแล้วลงใหม่ครับ

ส่วนตัวโปรแกรมที่จะไม่ให้เวบเด้งมีในเวบนี้แหละครับ หาดีๆๆ ก็เจอเองครับ

Handycafe

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:08:18 am »
วิธีแก้ก็คือ ถ้าเครื่องแม่มันอับเดตไปแล้ว
เครื่องแม่ ให้เข้าไปที่ Folder ของ handt cafe แล้วลบตัว c3016.exe ทิ้ง
แล้วทำตามรูปด้านล่างนี้ครับ

จะทำให้เครื่องแม่ออกเน็ตไม่ได้แล้ว จะได้ไม่อับเดตเวอร์ชั่นใหม่ออกมา

ส่วนเครื่องลูกถ้าเครื่องไหนอับเดตไปแล้วก็ต้องลบออกแล้วลงใหม่ครับ

ส่วนตัวโปรแกรมที่จะไม่ให้เวบเด้งมีในเวบนี้แหละครับ หาดีๆๆ ก็เจอเองครับ

Handycafe

โทษนะครับ พอดีลองทำอย่างนี้แล้วเน็ตจะเข้าไม่ได้ตลอดเลยใช่ไหมครับ ของผมนะ
แต่เครื่องที่ทำเครื่องแม่ผมต้องใช้เข้าเน็ตด้วยเหมือนกันน่ะครับ หรืออย่างไรครับ

..

noojane9894

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:43:10 am »
อ้างจาก: nnetnnet link=topic=23061. msg173322#msg173322 date=1227791049
สรุปว่าเครื่องลูก + แม่ มองเห็นกันแล้วใช่ไหมครับ

ถ้าไม่อยากให้ เวบมันเด้งขึ้นมาก็ อย่าให้เครื่องแม่มันออกเน็ตได้ครับ

ไม่อย่างนั้นแล้วมันจะอับ เครื่องลูกทั้งหมดให้เป็นเวอร์ชั่น 3. 0. 16se ทันทีครับ

ขอแจมด้วยคนคะมีวิธีอื่นอีกไหมค่ะนอกจากวิธีที่ไม่ให้เครื่องแม่ออกเน็ท เพราะจำเป็นต้องใช้เน็ทเหมือนค่ะ

ออฟไลน์ chalisa

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 12:31:39 am »
เครื่องลูกไม่ขึ้น handy cafe และไม่ขึ้นจอเครื่องแม่เลย
ใครรู้ช่วยตอบทีน่ะค่ะ หรือว่าจะโก๊ทใหม่จะมมีปัญหาอะรัยไม๊ค่ะ