บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องลูก cafesuite ของท่านเป็นแบบนี้มั้ยครับ  (อ่าน 3447 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nukeice

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
คือว่าที่เครื่องลูกของผม เวลาปิดเครื่องหน้าต่าง end program จะขึ้น แล้วก็จะ end program ไรต่าง ๆ เช่นพวก driver,program ไรประมาณนี้ขึ้นมา อยากทราบว่า จะต้องกำหนดค่าติดตั้งไคลเอนท์ยังไงครับ ถึงจะไม่มีหน้าต่าง end program ขึ้นมา  :044: :044: :044:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ เอกพจน์

• the pepople
  • ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  • คนบ้านนอก
    • www.disklessthai.co.cc
Re: เครื่องลูก cafesuite ของท่านเป็นแบบนี้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 12:44:09 pm »
เข้าไปต้ังค่า ที่ registry ของเครื่องลูก โดยไปที่ start-run- regedit
จากนั้นไปที่ค่า hkey_current_user\control panel\desktop แล้วหาค่า AutoEndTasks ทางฝั่งขวามือ แล้ว ดับเบิลคลิก จากนั้นใส่ เลข 0 แล้วปิดโปรแกรมได้เลย รับรองหาย ครับ
ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน