บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้สอบถามเกี่ยวกับ diskless เรื่องการ add image ให้ client หน่อยครับ  (อ่าน 4826 ครั้ง)

ออฟไลน์ pud_com

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
คือ ผม สร้าง image ไว้ สองอัน คือ program กับ game เมื่อสร้างเสร็จ ก็ add ให้ client  แล้วก็กด super   แล้วก็ เปิดเครื่อง client ขึ้นมา
แต่ client ที่ boot มา กลับมีแค่ drive เดียวอะครับ  คือ game ดูใน disk management ก็ไม่เจอ   ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
ลบกวนท่านผู้รู้หน่อยหนะครับ
Signature cleanned by Admin

• **
เพิ่มเติมอีกนิดผมอาจจะเขียนให้เข้าใจยาก คือ เอาง่าย ๆ คือ ผม สร้าง image ไว้สองตัว คือ program , game แล้ว add ให้ client ทั้งสองตัว แล้วก็กด super แต่ เมื่อ boot client ขึ้นมาแล้วมันเจอ แค่ image เดียว (disk เดียว) ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงถึงจะเป็นทั้งสอง image ใน client (สอง disk) 
ปล.ดูใน disk management แล้ว ก็เจอแค่ disk เดียวครับ

• **
มะมีใครตอบเลย ช่วยข้าพเจ้าด้วยขอรับ

ออฟไลน์ cripper

• **
เพิ่มเติมอีกนิดผมอาจจะเขียนให้เข้าใจยาก คือ เอาง่าย ๆ คือ ผม สร้าง image ไว้สองตัว คือ program , game แล้ว add ให้ client ทั้งสองตัว แล้วก็กด super แต่ เมื่อ boot client ขึ้นมาแล้วมันเจอ แค่ image เดียว (disk เดียว) ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงถึงจะเป็นทั้งสอง image ใน client (สอง disk) 
ปล.ดูใน disk management แล้ว ก็เจอแค่ disk เดียวครับ

เส้นผมบังภูเขา ครับ ถ้าดูใน disk management แล้ว ก็เจอแค่ disk เดียว ก็แปลว่ามีแค่ไดร์เดียว
ถ้าต้องการ 2 ไดร์ ท่านก็ต้องสร้างอีก 1 อิมเมจครับ จบ..  เข้าใจรึเปล่า :003:

ออฟไลน์ nongpirch

• นักเรียนมัธยม
 :039: กำลังศึกษาครับ ขอคุณครับ