เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง squidnt 2.5 มันไม่สามารถเล่นเน็ตได้ครับ งง  (อ่าน 3055 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanalug

• มือใหม่
  • *
ผมลง squidnt 2.5  มีปัญหาคือว่า เครื่องที่ผมลง squidnt ไว้ พอเอาเบอร์ไอพีเครื่องที่ลง squidnt ไปใส่เครื่องลูก มันออกเน็ตไม่ได้ครับ ไม่เข้าใจว่าผิดตรงไหน  เครื่องแม่ ใส่ 127.0.0.1 เล่นได้ แต่ถ้าใส่เบอร์ไอพี ตัวเอง สมมุต 192.168.1.2 เล่นไม่ได้ มันขึ้นแบบนี้[/url][/img]

ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ เอกพจน์

• the pepople
  • ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  • คนบ้านนอก
    • www.disklessthai.co.cc
ต้อง ทำการปิดไฟล์วอล์ครับ เครื่อง แม่และเครื่อง ลูก ต้องปิดไฟล์วอล์ ด้วย ทั้ง บน service ก็ต้องปิดด้วยเช่นกัน ไม่งั้นเครื่องลูกก็จะเข้าไม่ได้ครับ สำหรับเครื่อง server proxy นั้น ใส่ เป็น 127.0.0.1:8080
้เครื่องลูก ใส่ เป็น IP ของ server proxy ตามด้วย port 8080 เช่นกัน ถ้าทำถูกขึ้นตอนก็จะเข้าได้ครับ ลองตรวจสอบดูให้แน่ใจ
ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน

ออฟไลน์ cocore

• นักเรียนประถม
Re: สอบถามเรื่อง squidnt 2.5 มันไม่สามารถเล่นเน็ตได้ครับ งง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 08:58:53 am »
สุดยอดเลยครับท่าน