เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปิดร้านคอมใหม่สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1727 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohzz

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
จะเปิดร้านคอมใหม่สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 04:03:27 pm »
ว่าจะเปิดสัก 10 เครื่อง ไม่ทำระบบ no hdd อยุ่ต่างจังหวัด ชนบท ด้วย ห่างจากตัวอำเภอ เกือบ 20 กิโล
ไม่ทำ sever อะไรทัะ้งนั้นถ้าเป็นไปได้ ต่อตรงเลย :031: แต่ก็อยากให้ช่วยแนะนำตรงนี้เหมือนกัน
สเปคคิดๆ ไว้
amd a6 3600 ไม่ก็คง เล่น a8 เลย ออนบอร์ดโลด
แรม 4gb kington hyper-x หา 2 gb ไม่ได้
อาจจะลงวิน 7 64bit รึใครแนะนำตัวไหนดี

เป็นระบบ มี hdd นะคับ ดูแล้ว ไม่ค่อยวุ่นวายดี ยอมเหนื่อยอัพเดท ทีละเครื่อง
พอดีให้แฟนคุมร้าน แฟนไม่ค่อยรู้เรื่องระบบคอม
เปิดที่บ้านเองครับ ชั้นใต้ดิน หุหุ

มีอะไรแนะนำได้เลยครับ ขอฝากตัวและขอรบกวนไว้ ร ที่นี้เลย อิอิ