บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้งาน Ncafe ครับผม  (อ่าน 1072 ครั้ง)

ออฟไลน์ thachai107

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
สอบถามการใช้งาน Ncafe ครับผม
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 12:56:00 pm »
พี่ครับ ผมอยากใช้โปรแกรม ncafe นะครับ ได้ตัวโปรแกรมที่พี่ ๆ แจกในเว็บนี้มาแล้ว แต่ลองติดตั้งแล้ว แต่ใช้ไม่เป็นนะครับ การควบคุมเครื่องลูก  เวลาขายคูปอง  ทดลองทำตามคู่มือก็ไม่เข้าใจนะครับ ผมใคร่รบกวนพี่แนะนำได้หรือเปล่าครับ ร้านผมลองเปิดในชนบทมีประมาณ 6-8 เครื่องนะครับ / 
      ผมลองพิมพ์คูปองได้  แต่เวลานำคูปองมาลองเพื่อจะคีย์ หน้าจอเครื่องลูกไม่เห็นมีที่ให้ใส่ User และ Pass จากคูปอง  คือ เครื่องลูกก็ปกตินะครับ  แต่เครื่องแม่ก็มองเห็นเครื่องลูก สามารถคุมเมาส์จากเครื่องแม่ได้   ผมไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร  ติดตั้งอะไรเพิ่มเติมอีกหรือไม่  รบกวนพี่แนะนำด้วยครับ  /// แต่ถ้าตั้ง lock ที่เครื่องแม่  ก็มีที่ใส่ User และ pass ให้  แต่พอคีย์ไป ไม่เห็นเข้าไปเล่นได้ จะฟ้องอะไรสักอย่างผมจำไม่ได้นะครับ  พยายามคีย์ทั้งช่องที่เป็นช่องธรรมดา และช่องที่บอกว่าเป็นช่องใส่คูปอง ก็ไม่สามารถเข้าได้   ถ้ายกเลิก lock ที่เครื่องแม่  เครื่องลูกก็จะปกติ ไม่สามารถคุมอะไรได้เลย  คือ จะพิมพ์ จะใช้งานอย่างไร ก็ปกตินะครับ   ///
          รบกวนพี่ ๆ แนะนำด้วยครับ  หรือ ขอเบอร์ติดต่อกลับเพื่อคุย และสอนผมก็ได้ครับ 
ผมขอขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยครับ
Signature cleanned by Admin