บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเวลาฝนตก ADSL ร้านผมจึงประจำ  (อ่าน 4338 ครั้ง)

sakdacafe

• บุคคลทั่วไป
ทำไมเวลาฝนตก ADSL ร้านผมจึงประจำ
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 07:27:24 pm »
พอทราบมั้ย ครับพี่ๆ  โทรไปถามมันบอกไม่รู้

ZealKung

Re: ทำไมเวลาฝนตก ADSL ร้านผมจึงประจำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 07:32:45 am »
เป็นที่สายอะครับ

hellboy_zjee

Re: ทำไมเวลาฝนตก ADSL ร้านผมจึงประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 03:54:57 pm »
เป็นที่คู่สายของเราครับ เค้าเอาสายเน่าๆๆมาให้เรา  ฝนตกหลุดๆๆ   ตอนลมพัดแรงๆๆ ยกหูโทรศัพท์มาฟังจะได้ยินแสยงแคร๊กๆๆๆเหมือนครื่นแทรก     ลมพัดแรงๆๆก็หลุด บอกว่าค่าattenสูงมัง่  วันๆๆหนึง หลุดซัก50ครั้งได้อ่ะ   ผมเคยใช้ของ tt&t  เป็นแบบนี้มา1ปี  โทร หาคอเซ็นเตอร์ (*997) >:( >:(  บ่อยมากครับ เขาบอกว่าเป็นที่บ้านเรา บ้าง คู่สายบ้าง  ผมเคยโทรถามที่ศูนย์ใกล้บ้าน บอกว่าเป็นที่บ้านเราเองบ้างบ้านไกลบ้าง  บ่ายเบี่ยงที่จะมาดูให้ งานเค้าคงเยอะ  สุดท้ายคง การต่อสู้ที่ยาวนานของผมก็จบลงเพราะผมโทรหาศูนย์บริการใหญ่ บ่อยมาก อาทิตย์ ละ7วันเลยว่าเน็ตผมหลุดบ่อยๆๆๆ เขาเลยส่งช่างมาดูให้แล้วเปลี่ยนคู่สายให้ผม จากนั้นมาไม่มีปัณหาอีกเลย จบการต่อสู้ที่ยาวนาน 1ปีเต็ม ทุกวันนี้ใช้ดีมาก พ่วงกะบ้านข้างๆๆอีก เน็ตวิ่งไวดี
ที่เลวร้ายกว่านั้นนะครับ ผมใช้ ji -net อ่ะ เดือ่น ละ 999 บาท MAXNET ยังไม่เกิดเลย :) :)

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 06:02:13 pm »
เป็นที่คู่สายของเราครับ เค้าเอาสายเน่าๆๆมาให้เรา  ฝนตกหลุดๆๆ   ตอนลมพัดแรงๆๆ ยกหูโทรศัพท์มาฟังจะได้ยินแสยงแคร๊กๆๆๆเหมือนครื่นแทรก     ลมพัดแรงๆๆก็หลุด บอกว่าค่าattenสูงมัง่  วันๆๆหนึง หลุดซัก50ครั้งได้อ่ะ   ผมเคยใช้ของ tt&t  เป็นแบบนี้มา1ปี  โทร หาคอเซ็นเตอร์ (*997) >:( >:(  บ่อยมากครับ เขาบอกว่าเป็นที่บ้านเรา บ้าง คู่สายบ้าง  ผมเคยโทรถามที่ศูนย์ใกล้บ้าน บอกว่าเป็นที่บ้านเราเองบ้างบ้านไกลบ้าง  บ่ายเบี่ยงที่จะมาดูให้ งานเค้าคงเยอะ  สุดท้ายคง การต่อสู้ที่ยาวนานของผมก็จบลงเพราะผมโทรหาศูนย์บริการใหญ่ บ่อยมาก อาทิตย์ ละ7วันเลยว่าเน็ตผมหลุดบ่อยๆๆๆ เขาเลยส่งช่างมาดูให้แล้วเปลี่ยนคู่สายให้ผม จากนั้นมาไม่มีปัณหาอีกเลย จบการต่อสู้ที่ยาวนาน 1ปีเต็ม ทุกวันนี้ใช้ดีมาก พ่วงกะบ้านข้างๆๆอีก เน็ตวิ่งไวดี
ที่เลวร้ายกว่านั้นนะครับ ผมใช้ ji -net อ่ะ เดือ่น ละ 999 บาท MAXNET ยังไม่เกิดเลย :) :)

ท่านเปงนักรบเจงเลยงับ  ::) ::) ::) ::)
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ DragonRadio

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
    • DragonRadio
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 06:58:32 am »
ขัดสายมั่ง

ออฟไลน์ hnoung

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 08:01:18 am »
เป็นที่คู่สายของเราครับ เค้าเอาสายเน่าๆๆมาให้เรา  ฝนตกหลุดๆๆ   ตอนลมพัดแรงๆๆ ยกหูโทรศัพท์มาฟังจะได้ยินแสยงแคร๊กๆๆๆเหมือนครื่นแทรก     ลมพัดแรงๆๆก็หลุด บอกว่าค่าattenสูงมัง่  วันๆๆหนึง หลุดซัก50ครั้งได้อ่ะ   ผมเคยใช้ของ tt&t  เป็นแบบนี้มา1ปี  โทร หาคอเซ็นเตอร์ (*997) >:( >:(  บ่อยมากครับ เขาบอกว่าเป็นที่บ้านเรา บ้าง คู่สายบ้าง  ผมเคยโทรถามที่ศูนย์ใกล้บ้าน บอกว่าเป็นที่บ้านเราเองบ้างบ้านไกลบ้าง  บ่ายเบี่ยงที่จะมาดูให้ งานเค้าคงเยอะ  สุดท้ายคง การต่อสู้ที่ยาวนานของผมก็จบลงเพราะผมโทรหาศูนย์บริการใหญ่ บ่อยมาก อาทิตย์ ละ7วันเลยว่าเน็ตผมหลุดบ่อยๆๆๆ เขาเลยส่งช่างมาดูให้แล้วเปลี่ยนคู่สายให้ผม จากนั้นมาไม่มีปัณหาอีกเลย จบการต่อสู้ที่ยาวนาน 1ปีเต็ม ทุกวันนี้ใช้ดีมาก พ่วงกะบ้านข้างๆๆอีก เน็ตวิ่งไวดี

ของผมก็ทำนองเดียวกัน  โทรหาคอเซนเตอร์ สำนักงานใหญ่เลย  นับตังแต่นั้นมา แทบจะไม่หลุดเลย  ของผม tot