เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: EasyCafe Internet Cafe + NEW ... ! Tools Easycafe  (อ่าน 134233 ครั้ง)

ogamezuza

• บุคคลทั่วไป
Re: EasyCafe Internet Cafe + NEW ... ! Tools Easycafe
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:17:43 am »
 ;)มาอีกแล้วคับ...อิอิ 
 เรื่องคูปองคับ อายุการใช้งานของคูปองที่เราทำออกไปกี่วันหรอคับ เริ่มจับเวลาเมื่อ Login ครั้งแรกใช่ป่ะคับ
ถ้าจะปรับอายุการใช้งาน เข้าไปปรับตรงไหนอ่าคับ  :)หลายรอบละ  จะรอคำตอบนะคับ
"ขอชมหน่อยโปรแกรมใช้ได้ดีคับถึงจะไม่ดีที่สุด" ขอบคุนพี่มากนะคร๊าบๆๆๆ

syntax_error

Re: EasyCafe Internet Cafe + NEW ... ! Tools Easycafe
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:58:07 am »
สอบถาม

เรื่องคูปองเนี้ย สมมุติว่า ลูกค้าซื้อไปสองใบ ใบละ 1 ชั่วโมง 
พอใบแรกเตือน 5 นาทีจะหมดเวลา  สามารถเอาใบที่สองกรอกเติมได้เลยหรือเปล่า

แล้วมีโปรแกรมยี่ห้อใหนทำได้บ้างคะ
ขอบคุณค่ะ

jasda2003

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 12:30:56 pm »
;)มาอีกแล้วคับ...อิอิ 
 เรื่องคูปองคับ อายุการใช้งานของคูปองที่เราทำออกไปกี่วันหรอคับ เริ่มจับเวลาเมื่อ Login ครั้งแรกใช่ป่ะคับ
ถ้าจะปรับอายุการใช้งาน เข้าไปปรับตรงไหนอ่าคับ  :)หลายรอบละ  จะรอคำตอบนะคับ
"ขอชมหน่อยโปรแกรมใช้ได้ดีคับถึงจะไม่ดีที่สุด" ขอบคุนพี่มากนะคร๊าบๆๆๆ

น่าจะเป็นส่วนนี้นะ จำไม่ค่อยได้ครับ เพราะไม่ได้ใช้ในส่วนการทำคูปอง นานมากแระ

jasda2003

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 12:32:58 pm »
สอบถาม

เรื่องคูปองเนี้ย สมมุติว่า ลูกค้าซื้อไปสองใบ ใบละ 1 ชั่วโมง 
พอใบแรกเตือน 5 นาทีจะหมดเวลา  สามารถเอาใบที่สองกรอกเติมได้เลยหรือเปล่า

แล้วมีโปรแกรมยี่ห้อใหนทำได้บ้างคะ
ขอบคุณค่ะ

ไม่แน่ใจครับต้องลองดูครับ เพราะผมไม่ได้ใช้ในส่วนการทำคูปองมานานแสนนานแล้วอะครับ

มือใหม่ค่ะ

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 03:42:46 am »
ลองใช้โปรแกรมตัวนี้ก็ใช้ได้แต่มีข้อสงสัยว่า ทีเวลาเครื่องลูกแฮ้งค์ แล้วเด็กรีเครื่องทำยังไงถึงจะคิดเวลาต่อได้ ในกรณีเล่นเรื่อยๆ เพราะมันจะเริ่มนับเวลาใหม่ นอกจากดูที่บรรทึกไว้ แต่ถ้าสั่งรีที่ตัวแม่ มันจะคิดต่อได้

britney

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:03:34 pm »
ร้านเราใช้อยู่โปรมแกรมนี้
ในกรณีจ่ายก่อน ให้ระวังเกมส์ปังย่าค่ะ
ที่หน้าจอเรามานตัดเมื่อเวลาหมด
ตะที่เครื่องลูกค้ายังเล่นได้ต่อเรื่อยๆค่ะ
ต้องคอยตัดเองเมื่อหมดเวลา

Naei

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 05:58:59 pm »
 ;D ขยันอัพจิงๆเลยครับพี่ท่าน ขอบคุณคร๊าบๆๆๆ  ;D

ละเอียด

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:48:05 am »
ผมลงที่เครื่องserver แล้วmenu ทุกอย่างมันไม่ได้เป็นภาษอังกฤษ แก้ไขยังไงดีครับ

yai

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 05:47:41 am »
ผมมีปัญหาเวลาเครื่องSERVERแฮงก์หรือไฟฟ้าดับกระทันหัน  จะไม่สามรถเปิดโปรแกรมได้ จะต้องติดตั้งใหม่และคูปองที่ทำไว้ก็จะใช้ไม่ได้  ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ

moosuper

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 06:38:24 am »
ลองใช้โปรแกรมตัวนี้ก็ใช้ได้แต่มีข้อสงสัยว่า ทีเวลาเครื่องลูกแฮ้งค์ แล้วเด็กรีเครื่องทำยังไงถึงจะคิดเวลาต่อได้ ในกรณีเล่นเรื่อยๆ เพราะมันจะเริ่มนับเวลาใหม่ นอกจากดูที่บรรทึกไว้ แต่ถ้าสั่งรีที่ตัวแม่ มันจะคิดต่อได้

นั้นจิ แร้วจะทำไงหว่า เจอเหมือนกาน ( ปล: ขาย SmartNetCafe5.0 ลิขสิทธ์ 33 เครื่อง 5 พันบาท หาดใหญ่ )

jasda2003

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 10:32:28 am »

relog ครับ จะเห็นเองนะครับ ถ้าอยากรู้ก้ลองดู reset ได้เลยครับ มันก็จะเดินเวลาต่อ

jasda2003

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 10:33:04 am »
ร้านเราใช้อยู่โปรมแกรมนี้
ในกรณีจ่ายก่อน ให้ระวังเกมส์ปังย่าค่ะ
ที่หน้าจอเรามานตัดเมื่อเวลาหมด
ตะที่เครื่องลูกค้ายังเล่นได้ต่อเรื่อยๆค่ะ
ต้องคอยตัดเองเมื่อหมดเวลา

งะ ของผมไม่เป็นอะครับ แปลกๆ

jasda2003

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 10:33:41 am »
;D ขยันอัพจิงๆเลยครับพี่ท่าน ขอบคุณคร๊าบๆๆๆ  ;D

เล็กสั้นขยันซอยวุ้ย   :D

jasda2003

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 10:34:25 am »
ผมลงที่เครื่องserver แล้วmenu ทุกอย่างมันไม่ได้เป็นภาษอังกฤษ แก้ไขยังไงดีครับ

คลิกมี่ รูปโลก อะ เลือกภาษา

jasda2003

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 10:35:55 am »
ผมมีปัญหาเวลาเครื่องSERVERแฮงก์หรือไฟฟ้าดับกระทันหัน  จะไม่สามรถเปิดโปรแกรมได้ จะต้องติดตั้งใหม่และคูปองที่ทำไว้ก็จะใช้ไม่ได้  ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ

ทางที่ดีหา ups มาต่อดีกว่าครับไม่งั้นก็จะเป็นงี้ตลอด

มือใหม่ค่ะ

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 02:00:21 am »
ช่วยหน่อยค่ะ ยังไม่ได้จริงๆสำหรับเล่นเรื่อยๆ แล้วเครื่องแฮ้งค์ หรือต้องการรีเครื่องไม่ว่าจะที่ตัว Server หรือตัว Client มันไม่เดินเวลาต่อ ไม่มีให้คลิก Relogin แต่ถ้าจ่ายก่อนเล่น[กำหนดเวลาเลิก] มันจะมีให้ Relogin เลย ต้องเซ็ทที่อะไรเพิ่มเติมอีกหรือป่าวคะ แต่นอกนั้นผ่านหมดค่ะแม้บางครั้งจะมีคิดเงินเพี้ยนๆบ้าง แต่ก็ไม่มีปัญหา เพราะดูร้านเองค่ะ

jasda2003

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 06:02:34 am »
อ้างถึง
ช่วยหน่อยค่ะ ยังไม่ได้จริงๆสำหรับเล่นเรื่อยๆ แล้วเครื่องแฮ้งค์ หรือต้องการรีเครื่องไม่ว่าจะที่ตัว Server หรือตัว Client มันไม่เดินเวลาต่อ

ปัญหา เล่นเรื่อยๆแล้ว แฮ้งค์ แล้วเล่นต่อนี้เท่าที่ดู รู้สึกว่าจะทำไม่ได้คือต้องเริ่มใหม่ทุกครั้ง

วิธีแก้ ทางที่ดีต้องจดเวลาเริ่มไว้ครับ

sakdacafe

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 11:30:31 am »
ผมว่า โปรเเกรมมันเริ่มมั่วๆ เเล้วอะ ครับ คิดไม่ตรงเวลาเลย  สมมุติ เล่น หนึ่งชั่วโมงมัน กับคิดเป็น สามชั่วโมง
 ผมเลย เอา ออกเเล้ว ครับ      ใครๆ เคยเป็นหยังผม บ้างหรือป่าว   

jasda2003

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:50:33 pm »
ผมว่า โปรเเกรมมันเริ่มมั่วๆ เเล้วอะ ครับ คิดไม่ตรงเวลาเลย  สมมุติ เล่น หนึ่งชั่วโมงมัน กับคิดเป็น สามชั่วโมง
 ผมเลย เอา ออกเเล้ว ครับ      ใครๆ เคยเป็นหยังผม บ้างหรือป่าว  

อยู่ที่คุณ ตั้งเวลาครับ ตัวโปรแกรมเท่าที่ใช้มาเห็นไม่เคยมีปัญหาแบบที่ว่าเลยครับ

Zap

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 09:29:49 am »
ขอถามครับ ว่า 1 ตรงเมนูเครื่อง ลูก มันไม่มีคำว่า option แล้วผมจะลบโปรแกรมออกยังไงดีครับ  แครกแล้วมันไม่มีoption ครับไม่รู้จะ
ยังไงครับ  ใน add romove ก็ไม่มีครับ
                      2.  ที่เครื่องลูกสั่งshut down ไม่ได้ครับ ไม่รู้ต้องทำยังไงครับ
 ขอบคุณครับสำหรับคำตอบดีๆ

jasda2003

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 09:46:12 am »
อ้างถึง
1 ตรงเมนูเครื่อง ลูก มันไม่มีคำว่า option แล้วผมจะลบโปรแกรมออกยังไงดีครับ  แครกแล้วมันไม่มีoption ครับไม่รู้จะยังไงครับ  ใน add romove ก็ไม่มีครับ

ต้องให้เครื่องล๊อกก่อนครับ แล้วให้พิพม์ user/pass เข้าไป แล้วเจอเองครับ

อ้างถึง
2.  ที่เครื่องลูกสั่งshut down ไม่ได้ครับ ไม่รู้ต้องทำยังไงครับ

แล้วมันติดต่อกันได้เปล่าหละครับ ถ้าติดต่อกันไม่ได้มันก็ shutdown ไม่ได้หรอกครับ

ผมว่าลองไปทำความเข้าใจกับมันใหม่ก็ดีครับ ค่อยๆทำ เพราะมันไม่ยากดอกครับ เพราะการติดตั้ง client ครั้งแรก มันจะให้เราเซ็ท ip เครื่อง sv ก่อนเลยครับ หลังจากนั้น ก็ต้อง login เข้าไปแก้ไขเอาครับ

หมายเหตุ : ไม่สามารถปลดล๊อกที่เครื่องแม่แล้วสามารถเข้าไปแก้ไขที่เครื่อง client ได้นะครับ ต้อง login เข้าไปแก้ไข + ลบ ได้หยังเดียว

zapzap

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 08:35:18 am »
ขอบคุณครับ Get แระ :) 

queenquite

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:48:20 pm »
อยากทราบว่ามันใช้ได้รองรับเครื่องลูกได้เต็มที่กี่เครื่องครับผม

jasda2003

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 12:17:04 pm »
อยากทราบว่ามันใช้ได้รองรับเครื่องลูกได้เต็มที่กี่เครื่องครับผม

254 เครื่อง ครับ

อยากได้

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 04:12:32 am »
อยากได้ไฟล์สำหรับ ภาษาไทยใน server ใน easycafe 2.2.1.4 ครับ ได้โปรด

Nu_Jay

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 05:24:44 pm »
ลง เครื่องลูกยังไงอ่า หนุนั่ง งม มาหลายวันแล้วอ่ะคะ แบบว่ามือใหม่ รบกวนด้วยคะ ::) ::)

ออฟไลน์ RuAmMiT

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 05:41:29 pm »
เพ่ เกมส์  PangYaมันไม่ตัดเกมส์เดียวอะ แก้ตรงใหน บอกผมที
Signature cleanned by Admin

majo23

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 11:23:16 am »
ปังย่ามีไม่ตัดเหมือนกันคับ  เป็นบางครั้ง  แต่ช่วงนี้แฮ้งบ่อยมากเลย  ไม่รู้จะแก้ยังไง ๛emoticon251:

มีปัญหาเรื่องมีอยุ่1 เครื่องมันเป็นอะไรไม่รุ้   ถ้าทำให้เล่นเรื่อยๆ ฤา แบบกำหนดเวลามันจะเข้าโหมด waiting
ภายใน 1 นาที แต่ถ้าเราเล่นด้วยคูปองฤาเล่นแปบแอทมินเข้าไปกลับไม่มีปัญหาใดๆ  มันเป็นอยู่เครื่องเดียวจริงๆในร้าน เลยงงๆ  ลอง Ghost อีกเครื่องมาแล้วก้เซทก้ยังเป็นเหมือนเดิมเลย มะรู้จะทำยังไงกับมาน รบกวนท่านผู้รู้บอกวิธแก้ด้วยจะเป็นพระคุณค้าบ 

jasda2003

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 12:36:40 pm »
ปังย่ามีไม่ตัดเหมือนกันคับ  เป็นบางครั้ง  แต่ช่วงนี้แฮ้งบ่อยมากเลย  ไม่รู้จะแก้ยังไง ๛emoticon251:

มีปัญหาเรื่องมีอยุ่1 เครื่องมันเป็นอะไรไม่รุ้   ถ้าทำให้เล่นเรื่อยๆ ฤา แบบกำหนดเวลามันจะเข้าโหมด waiting
ภายใน 1 นาที แต่ถ้าเราเล่นด้วยคูปองฤาเล่นแปบแอทมินเข้าไปกลับไม่มีปัญหาใดๆ  มันเป็นอยู่เครื่องเดียวจริงๆในร้าน เลยงงๆ  ลอง Ghost อีกเครื่องมาแล้วก้เซทก้ยังเป็นเหมือนเดิมเลย มะรู้จะทำยังไงกับมาน รบกวนท่านผู้รู้บอกวิธแก้ด้วยจะเป็นพระคุณค้าบ 

ผมใช้อยู่ไม่เป็นนะครับ แต่เท่าที่ฟังท่านเล่ามาน่าจะเกิดจาก เครื่องลูก (client) ช้ำในครับ (ไม่แข็งแรง+เริ่มรวน+ใช่มานาน) อันนี้จากประสบการณืที่ไม่ได้ลง win ใหม่มา 1 ปี กว่า จะมีอาการหยังที่ท่านว่าให้เห็น หรือเครื่องที่ได้ทำการกด reset บ่อยๆ แนะนำให้ undo ไดร์ C ไว้ครับจะได้สดใหม่อยู่เสมอ  :)

anna

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:28:35 am »
ใครรู้ link download Easy Cafe program บ้างคะ
กำลังจะเปิดร้านเน็ตคะ

toshihero

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 10:47:20 am »
ลบกวนขอตัวโปรแกรมด้วยครับ+ วิธีการใช้งานครับ  :c_laugh: ใช้ประมาณ 20 เครื่อง อบพระคุณมากครับ

jasda2003

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 06:50:28 pm »
อ้าว คุณๆท่านๆไม่เห็น ลิงค์ d/l หรือครับ ก็ add ไว้ให้แล้วนิครับ  ๛emoticon51:

ออฟไลน์ napajohn

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มกราคม 29, 2007, 12:54:07 pm »
ยิ่งแปลยิ่งงง....เอาเท่าที่ใช้ก่อน

tv3579

ระวังถ้าโปรแกรมพัง จะเอา ข้อมูล คูปองกลับมายังไง
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 05:19:19 am »
ระวังถ้าโปรแกรมพัง จะเอา ข้อมูล คูปองกลับมายังไง
ใช้ไป 2 เดือนเรียกแล้ว error เอาข้อมูลที่แบคอัพกลับมาก็ไม่ได้ ลูกจะเอาเงินคืนก็ไม่รู้จะทำยังไง

cepsasonic

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 06:02:52 am »
ป.ล หุหุ ผมเจอมาแล้วครับ ดีนะคูปองเด็กๆไม่มีเวลาค้าง ไม่งั้นซวยเลย ลงใหม่แล้วลองเอา ดาต้าเบส มาทับก้อ error เหมือนเดิม ใครใช้อยู่ระวังๆด้วย

yai0147

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:25:16 pm »
ผมอยากทราบว่าพอจะมีวิธีปิดการใช้งานเมนู Give Time (เติมเวลา) หรือเปล่าครับ   เนื่องจากเด็กเฝ้าร้านชอบเติมเวลาให้ลูกค้าผ่านทางคูปอง  ซึ่งการทำวิธีนี้โปรแกรมจะไม่นำเวลามาคำนวนเป็นจำนวนเงินครับ

jasda2003

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:39:22 pm »
ไม่แน่ใจนะครับไม่เคยลอง

ลองเข้าไปกำหนด user easycafe server ในการกำหนดสิทธ์ ดูครับ ว่ามีเปล่า

yai0147

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 01:58:08 pm »
ผมลองเช็คดูแล้วปรากฎว่าไม่มีเมนูให้แก้ไขเลยครับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 07:11:11 pm »
คู่มือ Easy Cafe  ในรูปแบบ PDF และ Work เป็นภาษาไทยละเอียดสุดยอดเลยครับ ได้มาจาก BIT อีกที

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 07:11:51 pm »
แจกคู่มือการใช้งาน แบบละเอียดสุดยอด เป็นภาษาไทยด้วยครับ ไปเจอมาจาก BIT เลยเอามาแจกกันลองอ่านกันดูครับ อันนี้ในรูปแบบ Word และ PDF

zodiac99

« ตอบกลับ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 07:41:02 pm »
เวอร์ชั่นนี้ เวลาลิสรายการ รายได้ แล้วจะลบไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ กรณีแคร๊กแล้ว  :)ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ janasis

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 05:09:24 am »
 :-X เฮีย บอม ค๊า
คู่มืออยู่ไหนอะคะ  ไม่มีค๊า
หรือว่าเฮีย บอมเราลืมลง  :laugh:
จัดให้น้องๆๆๆหน่อยนะค๊า
ขอบคุณมากๆๆคะ ::)

chaikrab

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 07:15:07 pm »
ผมอยากทราบหน่อยครับว่าเพื่อนเคยเจอ อาการแบบนี้หรือเปล่าครับ มันจะขึ้นว่า Insufficient disk space
และเราไม่สามารถทำอะไรได้เลยอะครับ

ช่วยผมหน่อยครับ

ออฟไลน์ gamminey

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 06:29:15 am »
CLIENT USER : TENASOFT
CLIENT PASS : EASYCAFE

ผลลองกับเครื่องลูกแล้ว เข้าไม่ได้   คงต้องล้างเครื่องอีกแล้ว  ช่วยหน่อย

yai0147

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 06:35:18 am »
CLIENT USER : TINASOFT

ใช้ว่า TINASOFT ครับ    ไม่ใช่คำว่า TENASOFT
.

ออฟไลน์ gamminey

• **
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 06:42:54 am »
CLIENT USER : TENASOFT
เกือบไปแล้ว  จริงต้องเป็น
CLIENT USER : TINASOFT  

:laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh:

joe@account

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 02:09:07 am »
ตัวนี้เปล่าCLIENT USER : TENASOFT

หรือตัวนี้CLIENT USER : TINASOFT 
งง

biznetclub

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 05:25:11 am »
ขาย License Code 30 เครื่อง Mycafecup

ของแท้ท่านต้องจ่าย ถึง 15,000 +

เราเสนอให้ท่านเป็นสินค้า มือ 2 ครึ่งราคา มี  5  License Code  เท่านั้น

ใช้กับเวอชั่นใหม่ได้

ปล. ที่ขายเพราะ ปิดร้านแล้ว ทุกวันนี้ รับวางระบบให้ ร้านเกมส์อย่างเดียว

สนใจ โทรคุย ได้ 089-8933998

สะดวก ส่งเมลล์ ก้อได้

biznetclub

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 05:25:43 am »
ขาย License Code 30 เครื่อง Mycafecup

ของแท้ท่านต้องจ่าย ถึง 15,000 +

เราเสนอให้ท่านเป็นสินค้า มือ 2 ครึ่งราคา มี  5  License Code  เท่านั้น

ปล. ที่ขายเพราะ ปิดร้านแล้ว ทุกวันนี้ รับวางระบบให้ ร้านเกมส์อย่างเดียว

[email protected]

biznetclub

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 05:27:55 am »

http://www.mycafecup.com/thai_index.html

[email protected]

porjung01

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 05:26:05 am »
แล้วถ้าต้องการจะลบโปแกรมออกละครับทำไงอะ ไปดูในadd/removeก็ไม่มี  :o ช่วยทีงับ

porjung01

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 05:27:02 am »
กำ ผิดหัวข้อ โทษทีครับ :'(

RAFA007

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 02:05:46 pm »
ทำไมใช้ไปสักพัก ประมาณ1เดือน พอจะเปิดโปรแกรมมันERRORเข้าไม่ได้เลยต้องเข้าไปCOPY DATABASEใหม่อยู่ตลอด ทำให้ข้อมูลเวลาของลูกค้าหายด้วย ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ใหมครับ เดือดร้อนคับเพราะลูกค้าส่วนให่ญชอบอ้างว่าเหลือเวลาอยู่เยอะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Doraemee

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2007, 04:55:35 am »
รบกวนด้วยค๊า ร้องไห้ไประ ยก 1

Doraemee

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2007, 04:55:48 am »
ช่วยด้วยค๊า  ติดตั้งได้แล้ว แต่ เครื่องไม่เดินเวลาอ่ะค่ะ ทำไงดีค่ะ รบกวนด้วยค๊า ร้องไห้ไประ ยก 1

maxnet69

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 05:23:16 am »
อยากรู้ล่าทำตูปองแล้วมี 

ออฟไลน์ guzeus222

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 08:11:29 am »
ถ้าจะตั้งราคาเป็นชม.ละ 15 บาท และ 2 ชม ฟรี 1 ชม จะกำหนดตรงไหนยังไงคะ แล้วแบบไม่ลงเวลาให้เวลาเดินไปเรื่อยๆ จ่ายทีหลังทำไงอ่ะคะ ทำพร้อมกันได้ไหม ขอบคุนค่ะ

jnuu

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 11:50:54 am »
ไม่ทราบว่ายังโหลดได้อยู่หรือเลป่าครับ

ออฟไลน์ taro1503

• **
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 12:19:32 pm »
มีคู่มือการใช้งานไหมครับช่วยเอามาลงทีครับ  งงกับการใช้งานครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Beetlejuice

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 06:05:10 am »
มีลงให้โหลดใหม่อีกรอบปะคับ  ::)

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 05:35:21 am »
ลองใช้แล้ว ก้อ ok แต่ดูจากคนที่ได้ใช้มา ท่าจะไม่ดี(หรือเปล่า)  ไม่กล้าใช้เลย...... ;D....ใช้ cafe suite อยู่ง่ะ

NoOm_KuNg

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 05:49:12 am »
EasyCafe Internet Cafe   โหลดม่ายด้ายแล้วจ้า

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 07:22:17 am »
แจกคู่มือการใช้งาน แบบละเอียดสุดยอด เป็นภาษาไทยด้วยครับ ไปเจอมาจาก BIT เลยเอามาแจกกันลองอ่านกันดูครับ อันนี้ในรูปแบบ Word และ PDF

ใหนละครับ ท่านประทาน หาโหลดไม่เจอ

Zepp

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 06:06:36 pm »
โหลดม่ะได้ :'(

ออฟไลน์ jocom

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 06:52:57 pm »
โปรแกรมนี้ใช้ดีจิงๆที่ร้านใช้มา2 ปียังไม่เคยมีปัญหาเลย ลองศึกษาดูครับไม่ยากเลยใจเย็น ไม่เข้าใจลองไปดู http://www.siamcafe.net/board/index.php?topic=19001

anusorn_n72

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 04:11:49 pm »
พี่ครับช่วยทีสิครับ ผมโหลดeasycafe 2.2.14 ไปใช้หงะ ใช้ได้ดีมากอย่างที่พี่บอก แต่ติดหน่อยเดียว มันยังไออยู่หงะ(crack ไม่ได้)  ใช้ๆอยู่ ตัว Register มันขึ้นหงะที่เครื่องserver  ผมลอง run รูป Jb มันบอก can not open ทำไงดีครับ ช่วยที ::) ::) ::)

ออฟไลน์ vitamin

• **
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 02:38:07 pm »
ลูกค้าที่เล่นไปเรื่อยๆจับเวลาไปแล้วสมมุติว่าเล่นไปแล้ว20นาที  ลูกค้าดันไปกดปุ่มรีเซ็ต  เราจะมีวิธีเอาเวลา  20  นาทีไปรวมยังไงเวลาเปิดโปรแกรมใหม่   ช่วยบอกทีครับ

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 05:15:48 pm »
พี่ครับช่วยทีสิครับ ผมโหลดeasycafe 2.2.14 ไปใช้หงะ ใช้ได้ดีมากอย่างที่พี่บอก แต่ติดหน่อยเดียว มันยังไออยู่หงะ(crack ไม่ได้)  ใช้ๆอยู่ ตัว Register มันขึ้นหงะที่เครื่องserver  ผมลอง run รูป Jb มันบอก can not open ทำไงดีครับ ช่วยที ::) ::) ::)
ไม่ใช่crackไม่ได้แต่แครกไม่เป็นครับ..ต้องเข้าไปที่โฟลเดอร์ของมันแล้วรันไฟล์อีก2ไฟล์
ไม่งั้นมันใช้ได้ทีแรกทีเดยว

jozaaii001

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 11:46:34 pm »
ทำไมผมเข้ารหัสเครื่อง CLIENT ใครรู้ช่วยบอกทีคับ จะลบออกก็ไม่ได้ ทำไงดีคับ

เครื่อง server มันมองไม่เห็นเครื่องนี้ด้วยคับ

Rusaky

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 07:42:24 am »
ผมปรับให้มาน  ปิดเครื่อง เองเวลา  ภาพ เป็นสีฟ้า เวลา ครบ 10 นาที อะงับทำได้ไงเหรองับ แล้ว ก่อนจะล๊อกภาพสีฟ้าอยากให้มันมีเตือน ก่อน 5นาทีด้วยงับ

อยากให้ใส่ชื่อร้านครับ   Happy  แล้วก็มี สโลแกนว่า Internet Cafe & Games Online   ตรงภาพสีฟ้าอะครับ ช่วยหน่อยนะงับ

รบกวนอีกทีครับผม...เอะ..หรือว่าจัดประกวดดี ของใครสวยสุด ถูกใจสุด เดี๋ยวมีรางวัลครับ

หาตัวปรับให้มันขึ้น 5 นาทีก่อนหมดเวลาตรงเครื่องแม่ไม่เจอครับ

ตัว easy คงไม่มีฟังชันก์นี่นะคับ เตือน 5 นาท  ไปล๊อกอินยูสเซอร์ แอดมีน ที่เครื่องลูก แล้วเข้า option   จะอยู่แถวนั้นหละคับ 

หาไม่เจอครับช่วยถ่ายรูปมาให้ผมดูหน่อย งับ

Rusaky

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 12:00:24 pm »
option ผมไม่มีตรง option มานมีแต่ Log off แต่กดไม่ได้ทำไงดีหว่า

boxster

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 08:48:08 pm »
ทุกอย่างไปได้สวยครับติดอย่างเดียวจะทำยังไงให้ เวลาเปิดเครื่องแล้วไม่มีคนเล่นดับไปเอง สัก 5 นาที ดับนี่ทำยังไงครับหาทั้งคืนก็หาไม่เจอขอบคุณครับ

chuyakung

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 08:44:04 am »
ผมมือใหม่คับเด๋วลองใช้ก่อนนะคับมีปัญหาอาไรจะมาถาม อิอิ

toonza

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 05:42:23 pm »
พี่ ครับ ถามนิด นะ ครับ รายงานการใช้เครื่อง อ่ะครับทำไงถึงจะลบออก ไปได้บ้างครับ มานเยอะ มากๆแระ ทดลองใช้มา 2อาทิตย์(ระบบคูปอง) เวลาย้ายเครื่องแม่แล้วสร้างคูปองJOBมานซ้ำกาน อ่ะ ครับ พอมี วิธีแก้ไหม ครับ  ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 07:13:35 pm »
กำ แล้วทำไมไม่กอบไปละ ลงใหม่ปุปก้อกอบeasycafe  ที่programfile   กับอีก2ตัวที่ c: ไปละ   ทำสำรองไว้ก่อนเครื่องมีปัญหา  แล้วข้อมูลคูปองก็อยู่

jeab_juju

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 06:06:14 am »
รบกวนหน่อยพี่ ๆ หน่อยน่ะค่ะ  คือว่าที่ร้านใช้โปรแกรมนี้เหมือนกัน  แต่ว่าอยากจะย้ายเครื่องแม่ไปเป็นเครื่องอื่นอยู่น่ะค่ะ  อยากจะทราบว่าเราจะก็อบข้อมูลไปยังไงค่ะ  รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านเลยค่ะ   ขอบคุณค้า

devilzong

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 10:03:27 am »
ขอบคุงมากๆเลยคับ

สบายขึ้นเยอะเลยไม่ต้องนั่งจดเวลา

ออฟไลน์ supermorn

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ได้เพ
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 09:58:02 am »
thx

champpooh

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 01:21:22 pm »
ขอบคุณมากครับ  :mad:

ออฟไลน์ chai10Wheel

• **
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 06:59:58 am »
 :aha: :aha: