บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามท่านผู้รู้ครับไม่รู้จริงๆๆครับ ipcop กับ proxy server  (อ่าน 3300 ครั้ง)

k_onn7

• บุคคลทั่วไป
ขอถามป็นข้อนะครับไม่รู้จิงๆๆๆครับ
1  ipcop กับ proxy server ใช่ตัวเดียวกันไหมครับ
2  ถ้าใช่แสดงว่ามันสามารเก็บ patch ของเกมส์ต่างๆๆได้ด้วยใช่เปล่าครับ
3  สเป็คที่ใช้เท่าไรครับ amd ใช้ได้ไหมครับมี amd อยู่ครับ
ลองอ่านกระทู้ต่างๆๆแล้วยิ่งงงครับจับตันชนปลายไม่ถูกครับ
ก็เลยขอมาตั้งกระทู้ถามครับไม่รู้จริงๆ/ๆครับขอบคุณท่านที่มาช่วยทำให้กระจ่าง
ด้วยนะครับไม่รู้จะถามว่าอะไรเพราะงงที่จะตั้งคำถามต่อครับเลยขอถาม 3 ข้อก่อนครับ
ขอบคุณครับ ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) 

ออฟไลน์ a123click

• นักเรียนประถม
Re: ขอถามท่านผู้รู้ครับไม่รู้จริงๆๆครับ ipcop กับ proxy server
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 08:46:32 pm »
ผมก็เป็นอีกคนนึงครับที่อยากรู้เช่นกัน ยังไงขอผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้มาให้คำชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ::)
Signature cleanned by Admin

joe0832

Re: ขอถามท่านผู้รู้ครับไม่รู้จริงๆๆครับ ipcop กับ proxy server
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 09:26:49 pm »
มันสามารถเก็บ แพทเกมได้คับ amd ก็ใช้ได้ครับ ผมใช้อยู่

Chipset

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 10:07:01 pm »
1  ipcop กับ proxy server ใช่ตัวเดียวกันไหมครับ
ตอบ : ใช่ครับมันคือตัวเดียวกัน

2  ถ้าใช่แสดงว่ามันสามารเก็บ patch ของเกมส์ต่างๆๆได้ด้วยใช่เปล่าครับ
ตอบ : ได้แน่นอนครับ ลง adds-on เสริมครับ

3  สเป็คที่ใช้เท่าไรครับ amd ใช้ได้ไหมครับมี amd อยู่ครับ
ตอบ : ใช้ได้แน่นอนครับ ipcop ของผม amd 700Mhz เองครับ

k_onn7

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 08:04:16 am »
ถามอีกนิดนะครับ  ต้องมี  HDD  CDrom  Fdd  ด้วยใช่เปล่าครับ

ram ควรใช้เท่าไรครับถ้าทำเป็น  prox server ด้วยอะครับ

ขอบคุณอีกครังนะครับ ::) ::) ::) ::) ::)

joe0832

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 08:34:12 am »
hdd แค่ 10 G นี่ก็เหลือเฟือแล้วน่ะ
ram 128 จะให้ดีหน่อยก็ 256 ก็ได้แต่ 128 ก็พอแล้ว
cd-rom/FDD ไม่จำเป็น จำเป็นเฉพาะ cd-rom ไว้ลงพอลงเสร็จก็ถอดออกได้ครับ

Ruta

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 03:17:07 pm »
ตอบ : ใช่ครับมันคือตัวเดียวกัน

ตอบ : ได้แน่นอนครับ ลง adds-on เสริมครับ

ตอบ : ใช้ได้แน่นอนครับ ipcop ของผม amd 700Mhz เองครับ

Ad-on ที่ว่า คือตัวไหนครับ

ออฟไลน์ napajohn

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 03:30:06 pm »
ต้องลองเล่นดูครับ..ขอบอกว่ามันมากๆ....อาจลงใหม่สัก4-5รอบก้อเก่ง

http://www.siamcafe.net/ipcop1/index.html
http://www.linuxthai.org/main/viewforum.php?f=11
ดูๆเอา....ต้องลองทำเองสัก2-3งมๆไปก่อนเเล้วค่อยถามครับ
Signature cleanned by Admin