เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมผมลง squid 2.5 stable 12 แล้วจะกำหนด proxy หรือไม่ เครื่องลูกก็เข้าได้ งง  (อ่าน 2982 ครั้ง)

kwp

• บุคคลทั่วไป
พอดี ผมลง squid 2.5 stable 12 แล้วกำหนดให้เครื่องหลัก ใช้ proxy ของ isp (เครื่องที่ใช้ connect อินเตอร์เน็ตอ่ะครับ)
ก็เข้าเน็ตได้   แต่พอมาดูเครื่องลูกไม่ใส่ค่า proxy ก็ยังเข้าได้เหมือนเดิม ทั้งที่ยังไม่เซ็ท อะไรเลย งง มากครับ
ผมต้องไปเซ็ท ยังงัยครับ
รบกวนพี่ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ปล.ผมใช้โมเด็ม ของ True ครับ ADSL 1 MB

ออฟไลน์ artnid

• นักเรียนมัธยม
พอดี ผมลง squid 2.5 stable 12 แล้วกำหนดให้เครื่องหลัก ใช้ proxy ของ isp (เครื่องที่ใช้ connect อินเตอร์เน็ตอ่ะครับ)
ก็เข้าเน็ตได้   แต่พอมาดูเครื่องลูกไม่ใส่ค่า proxy ก็ยังเข้าได้เหมือนเดิม ทั้งที่ยังไม่เซ็ท อะไรเลย งง มากครับ
ผมต้องไปเซ็ท ยังงัยครับ
รบกวนพี่ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ปล.ผมใช้โมเด็ม ของ True ครับ ADSL 1 MB

ลองใส่ proxy ที่ไม่ใช่ ip เครื่องหลัก ดูนะครับ แล้วจะเห็น......อิอิ

ถ้าใช้ Hub ในการจ่ายเน็ต ถ้าไม่ได้ กำหนด proxy ก็เข้าเน็ตได้เหมือนเดิมแหละครับ
Signature cleanned by Admin

kwp

ลองใส่ proxy ที่ไม่ใช่ ip เครื่องหลัก ดูนะครับ แล้วจะเห็น......อิอิ

ถ้าใช้ Hub ในการจ่ายเน็ต ถ้าไม่ได้ กำหนด proxy ก็เข้าเน็ตได้เหมือนเดิมแหละครับ

ต้องทำยังงัยหรอครับ พอดีมือใหม่ รบกวนบอกวิธีได้ไหม๊ครับ :o

ออฟไลน์ artnid

• นักเรียนมัธยม
ช่วยบอก รายละเอียด เกี่ยวกับการจ่ายเน็ต ในร้านคุณ ให้ผมหน่อยนะครับ ว่าจ่ายเน็ตในลักษณะ แบบไหน

เช่น   เร้าเตอร์ + ฮัพ + คอมหลัก และ ลูก
หรือ  เร้าเตอร์ + คอมหลัก + ฮัพ + คอมลูก
Signature cleanned by Admin

kwp

ช่วยบอก รายละเอียด เกี่ยวกับการจ่ายเน็ต ในร้านคุณ ให้ผมหน่อยนะครับ ว่าจ่ายเน็ตในลักษณะ แบบไหน

เช่น   เร้าเตอร์ + ฮัพ + คอมหลัก และ ลูก
หรือ  เร้าเตอร์ + คอมหลัก + ฮัพ + คอมลูก

เร้าเตอร์ + ฮัพ + คอมหลัก และ ลูก
ประมาณนี้ครับ

venus

แชร์อินเทอร์เน็ตที่แลนการ์ดใบที่ต่อเน็ตไว้ใช่ไหมครับ
มันทำให้ไม่ต้องใส่ proxy ก็สามารถออกเน็ตได้ครับแค่ระบุเกตเวย์ก็ออกได้แล้ว
ลองเอาออกดูครับ อย่าลืมเซ็ตไฟล์วอลล์ให้ squid ผ่านได้ด้วยนะครับ
โชคดีครับ

thammarong

ถามนิด เครื่องแม่ มี กราด์ LAN 1  หรือ 2 กราด์ ครับ

kwp

มีการ์ดแลนด์ตัวเดียวครับ