บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้เรื่อง HDGUARD มั่งครับเข้ามาหน่อยครับ  (อ่าน 4543 ครั้ง)

typhon

• บุคคลทั่วไป
 ???  ผมใช้HDGUARD อยู่แต่ตอนนี้มันมันปีปัญหา HDGUARD มีอยู่สองเรื่องครับ
เรื่องแรกคือ ถ้าเรา Deactivate แล้ว Activate บ่อยจะทำให้โปรแกมมันเสียจริงเหรอเปล่าครับ มีพี่คนนึงสอนผมให้ Apply Changes แทน ใครรู้ช่วยให้ความรู้ที่ครับสับสนในการใช้
เรื่องที่สองคือที่ร้านผมมีเครื่องอยู่ 90+ เวลาใช้ HDGUARD License note มันชอบเด้งขึ้นมาจะทำไงให้มันหายเด้งขึ้นมาครับจริงอยากได้ ตัวแก้ไอ License ใหม่ผมใช้ V 4.006 อยู่ครับมีใครยาแก้ไอตัวใหม่ให้ผมช่วยโพสบอกด้วยนะครับเหรอว่าวิธีแก้ไม่ให้มันเด้งอ่ะช่วยหน่อยครับ   ::)

cartoonlove

Re: ใครรู้เรื่อง HDGUARD มั่งครับเข้ามาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:21:14 pm »
อ่า การที่ใช้ apply changes ก็คือให้เปลี่ยนแปลงการตั้งค่าเหมือนกันครับ แต่ต่างกันที่ มันจะไม่ Restart เองครับ แต่ถ้า Deactivate มันจะ Restart ครับ

joe0832

Re: ใครรู้เรื่อง HDGUARD มั่งครับเข้ามาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:29:26 pm »
โดยส่วนตัวผมว่า Deactivate น่าจะดีกว่า การ Apply Changes  นะครับเนื่องจากตัวโปรแกรมจะได้ไม่มีการจองพื้นที่ HDD ล่วงหน้า