เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: การทำ loadbalance ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 4353 ครั้ง)

m3dmax

• บุคคลทั่วไป
การทำ loadbalance ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 06:16:33 pm »
คือตอนนี้ใช้ maxnet อยู่ อยากทราบว่า จะใช้ของ tot ในความเร็วที่เท่ากัน มาทำการ loadbalance ได้หรือป่าวคับ 1m กับ1m กันเจ้าใดเจ้านึงระบบล่มอ่ะคับ ร้านเกมส์คับ ต้องมีในส่วนของอุปกรณ์ใดๆเพิ่มบ้างที่จำเป็น แล้วยุ่งยากมั้ย ไม่ทราบว่าเค้าทำกันหรือป่าว เบื่อกับการที่ให้ลูกค้ารอเป็น ชม.กับระบบล่มอ่ะคับ ขอบคุณทุกคำตอบคับ

cartoonlove

• บุคคลทั่วไป
Re: การทำ loadbalance ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 11:55:15 am »
อ่าเท่าที่รู้นะครับ ก็ต้องซือ้ ตัว loadbalance มาครับ ถึงจะทำได้ ส่วนการเซต น่าจะมีในคู่มือตัวอุปกรณ์ที่ซื้อมานะครับ