บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ โปรแกรม remote  (อ่าน 3731 ครั้ง)

Kayook

• บุคคลทั่วไป
ขอคำแนะนำ โปรแกรม remote
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 03:42:58 pm »
อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ ทุกท่าน ผมอยากใช้โปรแกรม remote เพื่อเข้าไปทำการแก้ไข หรือจัดการเครื่อง ที่อยู่คนล่ะจังหวัด จะใช้โปรแกรมอะไรดีครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ jikko

• นักเรียนประถม
Re: ขอคำแนะนำ โปรแกรม remote
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 03:29:18 am »
ของฟรีก็ logmein ครับ ตัวฟรีรีโมทเข้าไปใช้งานได้ แต่โอนย้ายไฟล์ไม่ได้ อ้อโอนย้ายได้ รู้สึกจะ 15-30 วัน ไม่แน่ใจครับ
Signature cleanned by Admin

kae_pat

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 07:48:31 am »
ใช้ผ่าน msn ได้นะคะ โดยให้อีกด้านหนึ่งเลือกคำสั่ง ask for remote assistance เราก็จะสามารถเข้าไปคอนโทรลอีกฝั่งได้เหมือนนั่งอยู่หน้าจอเลยคะ

cartoonlove

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:04:00 pm »
อ่า ใช้ตัวที่มากับ windows เลยก็ได้หรือจะ Reamin อะไรประมาณนี้ จำชื่อมะได้

ออฟไลน์ country007

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 06:47:07 am »
เครื่องแม่เป็น windows server 2003  เครื่องลูกเป็น xp  การเข้าไปใช้  start---->program---->Accessories---->communications---->Remote destop  connection   จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้กรอก ip  (ถ้าอยู่คนละสำนักงาน ip ต้องเป็น ip จริง)
Signature cleanned by Admin