บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: งงครับรบกวนช่วยมาดุคำถามข้างในทีครับมันยาว  (อ่าน 2772 ครั้ง)

suavana

• บุคคลทั่วไป
คือผมใช้งานinternetที่หอครับที่เชียงรายแล้วผมเช็คipผ่านทางinternetทำไมมันถึงขึ้นว่าIP address ของผมนั้นอยู่ที่กทมล่ะครับงงครับอีกอยางหมายเลขIPที่ผมเช็คนในเวบกับที่เช็คในคำสั่งrunก็ไม่ตรงกันครับรบกวนช่วยตอบทีนะครับ

cartoonlove

Re: งงครับรบกวนช่วยมาดุคำถามข้างในทีครับมันยาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 05:03:21 am »
เหอๆ ที่เช็ค ใน Dos นั้นมันเป็น Private ip หรือ เรียกง่ายๆว่า ip เทียม และ ip ที่เช็คใน ie นั้น เป็น ip จริงครับ มันจึงจะไม่ตรงกันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับ  แต่ ip ที่อยู่ กทม แต่คนเล่นอยู่ ชร. ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไม server มันถึงอยู่ กทม ได้ครับ

suavana

Re: งงครับรบกวนช่วยมาดุคำถามข้างในทีครับมันยาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 05:21:02 am »
ขอบคุนครับ

suavana

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 05:25:33 am »
ผมลองเข้าไปtest speedครับแล้วค่าpingมันได้235แน่ะครับอันนี้แสดงว่ามีคนโหลดอะไรอยู่ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 09:40:34 am »
จะรู้ไปทำไมครับ  :c_laugh:
Signature cleanned by Admin