บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายคับ  (อ่าน 2636 ครั้ง)

ออฟไลน์ isra

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 05:14:52 am »
ช่วยวิเคราะห์หน่อยคับว่าปัญหาเกิดมาจากอะไร เรื่องมันมีอยู่ว่าคอมผมที่ร้านตัวนึง พอใช้ได้สักแป๊บเครื่องจะดับเองเลยคับ พาเวอร์ซัพพลายก็ไม่ใช่ (ลองเปลี่ยนดูแล้วคับ)  แรมก้อไม่ใช่ (เปลี่ยนดูแล้วเช่นกันคับ) พัดลมซีพียูก็หมุน ท่านคิดว่าสาเหตุน่ามาจากอะไรคับ  ขอบคุณคับ   ::) ::) ::)
Signature cleanned by Admin

cartoonlove

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 09:01:49 am »
เมนบอร์ด มั้งครับ ลองเปลี่ยนหรือยัง  การ์ดจอด้วย ลองดูนะ ถ้าไม่ได้ก็ ฮาร์ดดิส ลองดู

ออฟไลน์ isra

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
Re: รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 09:25:44 am »
ใช้จอออนบอร์ดคับ ฮาร์ดดิสยางมะได้ลอง และก้อบอร์ดยังมะได้ลองเปลี่ยนดูเหมือนกันคับ
Signature cleanned by Admin

joe0832

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 11:25:02 am »
ผมว่านะลองเปลี่ยนตำแหน่งเครื่องดูบ้างครับอาจจะเป็นที่ไฟฟ้า ที่คุณใช้ก็ได้ครับ เพราะอุปกร์ถ้าลองแล้วไม่มีปัญหา ลองหาปลั๊คไฟใหม่ใช้ดูครับ แก้จากง่าย ๆ ก่อนครับ แล้วค่อยไปลุยในเครื่องต่อ แนะนำตามประสาช่าง ถ้าจะให้ดีน่ะคับ ลองต่อผ่าน UPS (ถ้ามี) จะได้รู้ผลถ้าดับอีกไม่ต้องสงสัยเป็นที่ไส้ในแน่นอนครับ