บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเน็ทคับ อยากถามเรื่องเกมกระตุกจากการโหลด bit และ webcam  (อ่าน 5063 ครั้ง)

tonnaja

• บุคคลทั่วไป
คือต่อเน็ทโดยใช้ ipcop นะคับ มีเน็ท 4m 1 เส้น บางครั้ง โหลด soulseek หรือโหลก bit แต่เราตั้ง max speed ไว้ 50k อะไรทำนองนี้ แต่ทำไม ลูกค้าถึงเล่นเกม แล้วกระตุกมากมายก็ไม่รู้นะคับ ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไร และถามเพิ่มเติมเรื่องกล้อง webcam ว่าถ้าลูกค้าใช้เล่น camfrog หรือ msn จะดึงเน็ทมากหรือเปล่าคับ เห็นบางคนบอกว่า ถ้าต่อเข้าไปเน็ทสายนั้นก็จะเล่นเกมแล้ว lag เลย อยากทราบวิธีแก้ปัญหาคับ

wongyala

สำหรับผมนะ  จะโหลดbit หรือเล่นเกมส์ หรือ msnแยกระบบกันไปเลย  เอามารวมกัน lag อยู่แล้วคับ

tonnaja

ไม่ทราบว่าถ้ามีสายเดียว แล้วจะแก้ยังงัยได้บ้างครับ เพราะว่าลูกค้าเล่นเกมไปด้วยเล่น m ไปด้วยอ่าคับ การจำกัด bw แต่ละเครื่องจะแก้ปัญหาได้หรือไม่คับ

golfberserk

ต้องมีการกำหนดการใช้งานอ่ะครับ มีการเซตปริมาณแบนวิธ

Muzazhi