บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับคอมปิดเเล้วเปิดติดยาก  (อ่าน 2968 ครั้ง)

ออฟไลน์ jocom

• นักเรียนประถม
ช่วยด้วยครับคอมปิดเเล้วเปิดติดยาก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 06:08:19 pm »
ช่วยด้วยครับคอม ของผมมีอาการพอปิดเครื่องแล้วจะเปิดไม่บูท ไม่มีอะไรแสดงขึ้อนจอเลยมีแต่เพียงพัดลมซีพียูที่หมุน ต้องปิดทิ้งไว้ประมาณครึ่งชั่วโมงแล้วค่อยมาลองเปิดใหม่ซึ่งบางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติดต้องรอไปอีกสักพักค่อยมาลองเปิดใหม่ แต่ถ้าเปิดติดก็ไม่มีปัญหาอะไรสามารถเปิดทิ้งไว้เป็นอาทิตย์ก็ได้ครับ อาการแบบนี้ผมควรแก้ที่ตรงไหนครับ ::) ::) ::)
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ นัทที

• นักเรียนมัธยม
Re: ช่วยด้วยครับคอมปิดเเล้วเปิดติดยาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 08:49:17 pm »
อาการบ่งบอกว่ามาจากเมนบอร์ดหรือไม่ก็เพาเวอร์ซัพพลายค่อนข้างชัวร์ครับ  ลองดูที่เมนบอร์ดนะถ้ามี Capasitor บวม (อุปกรณ์อิเลคทรอนิค ที่เป็นกระป๋องทรงกระบอก)  ก็ยกไปร้านซ่อมทีวีให้ช่างเปลี่ยนให้ใหม่ครับ
Signature cleanned by Admin