บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับDefragmentไม่ได้  (อ่าน 3286 ครั้ง)

bank15243

• บุคคลทั่วไป
ช่วยทีครับDefragmentไม่ได้
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 03:25:53 pm »
พอกดจะ defrag ฮาร์ดดิสแล้วมันขึ้นแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ นัทที

• นักเรียนมัธยม
Re: ช่วยทีครับDefragmentไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 06:21:24 pm »
วินโดว์เอ๋อแล้วครับ  หาแผ่นมารีแพร์ซะ ทำตามนี้แล้วไม่ต้องลงโปรแกรมใหม่ครับ

1. เปิดเครื่องบูตเข้าสู่วินโดว์สตามปกติ
2. นำแผ่น Setup CD ของวินโดว์สใส่ลงในไดรฟ์ซีดีรอม
3. คลิกปุ่ม Start -> Run
4. พิมพ์คำสั่ง E:\i386\winnt32 /unattend แล้วคลิกปุ่ม OK   (ในกรณีที่ ไดรฟ์ซีดีรอมเป็นไดรฟ์ E ถ้าเป็นไดร์ฟอื่นก็ให้แก้เป็นตามนั่นเช่น C:\ or D:\)
5. โปรแกรมติดตั้งจะเริ่มดำเนินการติดตั้งวินโดว์สให้ใหม่โดยยังคงรักษา
ค่าการทำงานต่างๆ เอาไว้เหมือนเดิม

วินโดว์พวก เวอร์ชั่นต่าง ๆ ทำไม่ได้นะ เพราะตัดไฟล์บางตัวออกไป ลองดูแล้วกันครับ  :c_laugh:
Signature cleanned by Admin

bank15243

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยทีครับDefragmentไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 06:24:55 pm »
ขอบคุณมากครับ

เห็นยังไม่มีคนมาตอบเลยไปลองdownload ไฟล์ apphelp.dll มาใส่ใน system32 ดู
ปรากฏว่าหายครับ อิอิ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับจะเม็มไว้เยย