เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับNcafe ในการขอ Registration code  (อ่าน 4317 ครั้ง)

ออฟไลน์ manowzaa

• มือใหม่
  • *
มีปัญหากับNcafe ในการขอ Registration code
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 02:22:07 pm »
คือว่าสมัคร Ncafe ไว้นะคะแล้วตอนที่ทำการ Registration code ได้ใช้เครื่องโน๊ตบุ๊กในการขอ ปรากฏว่าได้รหัสมาและก้เอารหัสนั้นไปใส่ที่เครื่องคอมที่เราจะใช้ Ncafe แล้วมันขึ้นรหัสไม้ถูกต้อง

และเราได้ทำการขอ Registration ใหม่กะทางสนองไปหลายรอบมาก ๆ แต่ครั้งนี้เราทำการขอโดยคอมที่เราจะใช้เป็น Ncafe แต่ว่าก็เป็น register code ตัวเดิมที่เราได้จากการขอโดยเครื่องโน๊ตบุ๊ก แล้วเอามาใส่เครื่องคอมที่จะใช้ Ncafe มันก้ขึ้นรหัสไม่ถูกต้องอีก

เราควรทำไงดีคะ ในการขอ Registration code ใหม่ เป็นเพราะความไม่รู้ของเราแท้ ๆ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ sangwanpe

• นักเรียนประถม
Re: มีปัญหากับNcafe ในการขอ Registration code
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 05:40:22 pm »
คำตอบ.....
คืออย่างงี้นะครับ
1.ให้ลงโปรแกรม Ncafe ที่เครื่องที่เราจะใช้งานจริงๆ (ที่ไม่ใช่โนตบุคตอนแรกนะครับ)
2.เปิดโปรแกรม Ncafe ขึ้นมา รอจนกว่ามันจะขึ้น +DEMO+
3.กดไปที่แถบ System ครับ
4.กดที่ Register ครับ
5.ถ้าจะใช้ 20 เครื่อง โซน 1 ก็ copy ตรง User No.1 .......................
6.เข้าเว็บ สนอง แล้ว เข้าระบบสมาชิก
7.ขอรหัส Register ใหม่
8.ตอนที่เขาให้ใส่รหัส code register อะครับ ให้ใส่อันที่เรา copy ไว้
9.เหตุผลที่ขอ.... ขอรหัส Register ใหม่เนื่องต้องการย้ายโปรแกรมไปลงใน Harddisk ตัวใหม่ ครับ
10.แล้วก็กดส่งไปครับ
11.รอ 2-3วัน ครับ แล้วเขาก็จะส่งรหัสมาให้ทางอีเมล์ที่สมัครไว้

ป.ล. ที่ทราบดี เพราะผมขอมา นับครั้งไม่ถ้วนแล้วครับ

อิอิ :012:
Signature cleanned by Admin