เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับเมลเซิฟเวอร์ ครับ  (อ่าน 2288 ครั้ง)

kaip69

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเกี่ยวกับเมลเซิฟเวอร์ ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 06:44:42 am »
ผมจะทำเมลเซิฟเวอร์ คือ มีปัญหาว่า ผมสามารถส่งเมล ออกไปข้างนอก เช่น ส่งไปที่ไทยเมล ได้ ฮอตเมล ได้ แต่ ว่าผม ไม่สามารถที่จะส่ง จาก ไทยเมล หรือฮอตเมล เข้ามาที่เมลเซิฟเวอร์ผมได้ ไม่ทราบว่าผมต้องไปต้องทำอย่างไร   ที่ DNS ผมก็ เซ็ต MX ให้ชี้มาที่ เมลเซิฟเวอร์แล้ว ตัวโปรแกรมผม ทดลองโหลด โปรแกรมที่ให้ทดลองใช้ เช่น ocean mail server ถ้าส่งถายใน ก็สามารถส่งได้ ส่งออกก็ส่งได้ แต่ถ้าส่งจากภายนอกเข้ามาไม่ได้ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ

kaip69

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเกี่ยวกับเมลเซิฟเวอร์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 02:02:18 am »
ได้แล้วครับ ผมเซ็ตที่ DNS ผิดครับ ลืม จุด แค่นั้นเอง หาตั้งนาน