เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำค่ะ  (อ่าน 2212 ครั้ง)

jirushi

• บุคคลทั่วไป
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 01:52:52 pm »
                   เวลาเล่นคอมอยู่ดีๆเครื่องเกิดดับหน้าจอเป็นสีฟ้าขึ้นภาษาอังกฤษเต็มไปหมด แจ้งว่าเมมโมรี่ดัม เกิดจากสาเหตุไรหรือคะ มีวิธีแก้ไขตรงไหนบ้าง ดิฉันต้องรบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

vity

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 08:37:28 am »
ลองให้ข้อมูลมากกว่านี้อีกหน่อยซิครับ อาจจะพอช่วยได้ เช่น
1.spec เครื่อง
2.windows ที่ใช้ (น่าจะเป็น xp นะ)
3.เราใช้โปรแกรมอะไรก่อนเกิดอาการ (ถ้าเป็นโปรแกรมเดิมๆ ซ้ำๆ ก็ลองเอาออกไปซะ แล้วลงใหม่)
4.อาการนี้พึ่งเป็นหลังจากเราไปทำอะไรหรือป่าว เช่น ลงโปรแกรมใหม่ เป็นต้น