บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: Windowผมมันขึ้นอะไรก็ไม่รู้อ่ะครับ มีรูปให้ดูครับ รบกวนทุกคนช่วยผมหน่อยนะครับ  (อ่าน 4447 ครั้ง)

iluvsc

• บุคคลทั่วไป
คือเวลาผมเปีดเครื่องมา มันก็ขึ้นมาเลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าwindowผมมีปัญหารึปล่าว... รบกวนช่วยบอกผมหน่อยครับว่ามันเป็นอะไร, มีวิธีแก้ไหมครับหรือไม่ให้มันขึ้นมาอีกเลยได้ไหมครับ? ลงwindowใหม่กี่ที่ๆ ก็เป็นแบบนี้ตะหลอด ช่วยผมหน่อยครับเพื่อนๆพี่ๆ :'(

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
ไม่รู้สิ แต่ลองเปลี่ยนแผ่นลงยังอะ

ปล.ธีมสวยนะคับ โดยเฉพาะรูปบนสุดขวามือ  :D :D :D :D
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
ูู^
^
หื่นจริงๆเลย
ใช้โน้ตบุ๊คหรอครับ ลองเปลี่ยนวินโดว์ตัวใหม่ดูนะครับ

ออฟไลน์ klouywan

• ¤¹´ÍÂ
  • นักเรียนมัธยม
  • ¤ÃÙä·ÂËÑÇ㨴ͷ¤ÍÁ
    • àÇçºÁÒÊàµÍÃì¡Ôê¡¡êÍ¡
น่าจะเกี่ยวกับโปรแกรมบางตัว มีปัญหาน่ะ เพราะมีบางส่วนทำงานไม่ครบ ไม่น่าเกี่ยวกับวินโดวส์ อือ
ความคิดของผมน่ะถ้าไม่ถูกขออภัยด้วย ลองเอาโปรแกรมที่เกี่ยวข้องออก หรือกดคำว่า clickhera ดูว่า modname อะไรหายไป น่ะ

ออฟไลน์ mahachon16

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ผมว่าเปงที่การทำงานของโปรแกรมบางตัวที่ติดมากับแผ่นเกิดปัญหาน่ะครับ..ลองลง Windows แผ่นอื่นดูครับ

ออฟไลน์ beemza

• นักเรียนประถม
ลองลงตัวล้าง รีจิทรี ดูก่อนครับ เผื่อว่าโปรแกรมบางตัวเกิดปัญหา หากไม่หายก็ลองทำตามคำแนะนำอื่นๆ ดูนะครับ
แนะนำ Register Machanic

puppota

:) ใช้โปรซ่อมแซม Register ซิครับหรือไม่ก็ลงใหม่..คุคุๆ...

art_krab26

ลองใช้ Tuneup utility 2008 ดูครับ หาได้ในเวปนี้ แล้วเลือก one click maintanace
ลองดูน่ะครับ    8)

iluvsc

ผมใช้โน้ตบุ๊คครับ... ว้า..ไม่รู้จะทำไงดีแล้ว..  :'(

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
สรุปนะ 1 . ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดส์ เอาแบบออริจินอล แล้วหาธีมมาแต่งเอา

2. กด start  ๛emo197: RUN  ๛emo197: msconfig  ๛emo197: ไปที่ tab startup  ๛emo197: แล้วก้อลอง disable all ดู  ๛emo197: กด apply  ๛emo197: ok  ๛emo197: รีคอม

boon

รู้สึกว่าขึ้นเหมือนกับของผมพึ่งจะแก้ได้ คลิกขวาที่ mycom เลือก Properties -->Advanced -> Error Reporting -> คลิกเลือก Disable error reporting -> OK,OK

iluvsc

ขอบคุณมากๆครับคุณ tapang และเพื่อนๆทุกคน ;)

iluvsc

แล้วมันขึ้นอย่างนี้แล้วคอมเราจะเป็นอะไรหรือปล่าวครับ?

boon

ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นอะไร เพียงแต่เสียความรู้สึกเวลามันขึ้นมาเท่านั้นเอง

skalong

แผ่น ที่ใช้ลง ไม่เวิร์คอ่ะครับ ผมก้อเจอ  เปลี่ยนแผ่นใหม่ก็หาย รู้สึกแผ่นนี้เป็นของเดือนธันวาคม ที่โหลดมาใหม่ใช่ป่าว ลองแล้วไม่เวิร์คครับ

iluvsc

ใช่ทุกวิธีที่เพื่อนๆบอกแล้วครับ ไม่ได้ผลเลย เปีดเครื่องที่ไรขึ้นมาเหมือนเดีมตหลอด.. ทำไงดีครับทีนี้ สงใสเป็นเพราะแผ่นwindowอย่างที่เพื่อนๆบอกจริงๆ...ผมชื้อแผ่นwindowใหม่ตะหลอดเลยช่วงนี้ แต่ลงก็เป็นเหมือนเดีม.. เพื่อนๆช่วยแนะนำwindowตัวที่เพื่อนๆใช้ ที่ใช้ดีๆไม่มีปัญหาอ่ะครับ..  บอกผมที่ :'(

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
ใช่ทุกวิธีที่เพื่อนๆบอกแล้วครับ ไม่ได้ผลเลย เปีดเครื่องที่ไรขึ้นมาเหมือนเดีมตหลอด.. ทำไงดีครับทีนี้ สงใสเป็นเพราะแผ่นwindowอย่างที่เพื่อนๆบอกจริงๆ...ผมชื้อแผ่นwindowใหม่ตะหลอดเลยช่วงนี้ แต่ลงก็เป็นเหมือนเดีม.. เพื่อนๆช่วยแนะนำwindowตัวที่เพื่อนๆใช้ ที่ใช้ดีๆไม่มีปัญหาอ่ะครับ..  บอกผมที่ :'(
ลองของ siamcafe หรือไม่ก็ของ skz ดูครับหาตามเว็บบิท

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
ไม่ต้องบอกก็รู้ลงยังไม่ครบ100%เลยครับพี่น้องแหะๆ ปัญหาเลยเกิดแบบนั้นไงครับ เอาง่ายๆ ให้คุณDelete เจ้าหน้าจอVista ตัวนั้นออกเถอะครับแล้วใช้ หน้าจอเก่าผมว่าดูดีกว่าอีก ๛emoticon249:

iluvsc

เจ้าหน้าจอ vista มันเป็นแค่ wallpaper เฉยๆครับ ผมเอา wallpaper นี้มาใส่ มันไม่ได้เป็น themes ครับ :'(

teeraphon2022

เวลาลง windows คุณ format แต่ Drive C: ใช่ป่ะ ครับ ลองFormat D: ด้วยสิครับ บางที อาจ จะเกี่ยวกับ Drive D: ก็ได้นะ
ผมเคยเจอ  8)

athaphol

หาแผ่นใหม่มาลงเถอะครับ น่าจะแก้ได้นา  8)