หมวดหมู่แรก > Software News

Blackup Driver ง่ายๆด้วย My Driver

(1/7) > >>

jasda2003:

วันนี้ว่างๆเลยมีอารมณ์ ...... มาแนะนำโปรแกรม My Driver ความสามรถของมันก็คือการสำรอง Driver ที่อยู่ใน Harddisk ของเราออกมา เหมาะสำหรับผู้ใช้ที่ต้องการติดตั้ง Windows ใหม่แต่ไม่มีแผ่น Driver

หรือช่างคอมพิวเตอร์ที่ต้องการติดตั้ง Windows ให้ลูกค้าใหม่ แต่ลูกค้าไม่ได้นำแผ่นDriver ติดมาด้วย หรือไม่มีแผ่น Drever ท่านก็ใช้โปรแกรมนี้แหละครับ

จัดการดูด จ๊วบๆสะ

เวปไซค์ผู้ผลิต : http://www.zhangduo.com/

ระหัสลงทะเบียน
Name: Bondevik
Serail: WDW202230-426F6E646576696B

การติดตั้งโปรแกรมตามรูปเลยครับ

การใช้งาน

คลิดที่ Fast Collect มันจะทำการค้นหา

ผลที่ได้

เมื่อไก้แล้วเราจะทำการ Backup Driver ตัวไหนเราก็คลิกขวา เลือก ตามรูปเลยครับ คือทำให้มันเป็น EXE ซึ่งจะง่าย + สะดวกในการติดตั้ง

ที่นี้ก็รอๆๆๆครับ สักพัก รอมัน Scan จนเสร็จ จุดสังเกตก็ดูตรงที่ผม วงแดงๆ ไว้อะครับ

ได้มาแระ ที่นี้ก็ทำการเลือก ไดร์ ว่าจะเอาเก็บไว้ที่ไหน

เลือกไดร์ที่จะเก็บ ห้ามเป็นไดร์ C นะ หุหุ

เสร็จแล้วคลิก Start

เสร็จแล้วคลิก OK เป็นอันว่าเสร็จ

ได้มาแระไฟล์ EXE

หรือว่าจะเลือกทั้งหมด แต่ มันไม่ได้เก็บให้เป็น EXE นะแต่จะเก็บเป็นไฟล์ไว้

เลือกไดร์แล้วก็ OK ไปแล้วก็ รอๆๆๆๆๆๆ จนเสร็จ แล้วค่อยนำไปไลค์ใส่แผ่นหรือไรก็ตามสะดวกครับ ลองเล่นดูครับ

เอาแค่นี้ก็คงใช้กันเป็นแล้วนะครับ อิอิ เมื่อยมือ งะ เอิ๊กๆๆ

อ้าวเกือบลืม ตอนเรียกใช้งาน Driver ที่เราได้ทำการ Backup ไว้ครับ

ตามรูปเลย Next ไปรอมันติดตั้งจนเสร็จ จบ

Pass : www.siamcafe.net

ปล. คือแบบว่ามีเรื่องจะขอรบกวนเพื่อนๆพี่ผู้มีจิตศรัทธาหน่อยครับอันเนื่องมาจาก ขณะนี้  Harddisk ของ SERVER ผมทั้ง 2 ตัว ใช้เนื้อที่ไปเกือบเต็มแล้วเนื่องจากเป็น HDD ขนาดแค่ 80 GB ( ส่วนของเวป ) ตอนนี้ต้องไปเดือดร้อน Harddisk ลูกที่ทำเป็น Backup เพิ่ม กลัวว่าหาก Harddiks พังไปข้อมูลผมจะสูญหายหมดจึงอยากจะขอรับบริจาค Harddisk จากผู้มีจิตศรัทธา..ไอ้ครั้นจะขอ Harddisk ขนาด 300 GB S-ATA เลยก็เกรงใจเพราะมันแพง หากเพื่อน,พี่ๆ,น้องๆ มี Harddisk ที่ยังใช้งานได้ขนาด 40-80 GB แบบใหนก็ได้อยากจะขอรับบริจาคมาหน่อยครับ หลายๆลูกเพื่อนำไป Turn มาเป็น Harddisk 300 GB แล้วแต่จิตศรัทธานะครับเพราะใจจริงผมไม่อยากได้เป็นเงินเลยต้องใช้วิธีนี้แทน ( เพราะเดี๋ยวจะหาว่าทำเวปเพราะเห็นแก่เงิน  :) :) )

กราบขอบพระคุณผู้มีจิตศรัทธาทุกๆท่านนะครับ  ::) ::) ::)
ท่านใดกรุณาบริจาคให้ผมก็โทรหรือ E-mail เข้ามาที่ [email protected]

หรือหากไม่สะดวกจะยก Harddisk ให้ทั้งลูกจะช่วยเหลือเป็นทางเงินแทน ( คนละเท่าไหร่ก็ได้นะครับเงินทุกบาททุกสตางค์ผมจะนำไปซื้อ Harddisk 300 GB S-ATA หากได้ตามจำนวนก็จะงดรับบริจาคทันทีครับ ) ตอนนี้ต้องการ Harddisk ขนาด 300 GB 2-3 ลูกเป็นอย่างมากเพราะเดือดร้อน Harddisk ลูก Backup อยู่  :-[ :-[

สำหรับเบอร์บัญชีผมนะครับ

ชื่อบัญชี ยงยุทธ์ ทิพย์พิทักษ์โชค
ธนาคาร กสิกรไทย สาขาคลองสาน บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่ 068-2-55678-1

กราบขอบคุณสำหรับน้ำใจ ของทุกๆท่านไว้ล่วงหน้านะครับขอบคุณ จากใจครับ  ::) แล้วแต่ศรัทธานะครับ
 ::) ::)

"ผมมีสิ่งตอบแทนเล็กๆน้อยๆให้สำหรับผู้มีจิตศรัทธาก็คือ จะทำการ Add  user ของคุณให้เป็น VIP USER ( 5 ดาว )เพื่อได้รับสิทธิ์ในการดาวน์โหลดเกมส์ใหม่ๆเหมือน กับลูกค้าสยามคาเฟ่ให้แทนนะครับเป็นการตอบแทนน้ำใจของท่าน"  ::) ::)

ช่วยๆคุณ บอม กันหน่อยนะครับคนละเล็กละน้อยแล้วแต่ ศรัทธา ครับ

neogreen:
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ

ไม่ทราบ ว่าอันนี้เวอชันอะไร อะครับ

จะได้อัพเดท ทับตัวเก่า ไปเลย

ปล. เอ๊ะดูอีก ที ท่านพิม Blackup ไม่ไช่ Backup ...หรือว่าตั้งใจ

ล้อใครรึเปล่า... ;D

dsnpthip:
Driver Genius Professional Edition  อีกตัวที่น่าใช้ครับ  ;D

jasda2003:

--- อ้างถึง ---ปล. เอ๊ะดูอีก ที ท่านพิม Blackup ไม่ไช่ Backup ...หรือว่าตั้งใจ
--- End quote ---

เออ จริงแหะ   ??? โทษที่ครับเดี๋ยวแก้ไขก่อน    ;D

jasda2003:
เวอร์ชั่นตามรูปเลยครับ 2.21 เก่าแล้วครับแต่เร้าใจ  :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version